Tutorial Hướng dẫn mua HOST - DOMAIN Chuẩn cho newbie

newbie có thể tìm hiểu "one dot com" về domain và hosting.
về domain tại sao goddady lại đứng #1 thế giới và được tin dùng? cá nhân mình thấy không quá khó dùng về giao diện, transfer, change dns, point domain nhanh hơn các nhà cung cấp khác. thằng goddady support cực tốt về domain, điểm trừ của nó là hosting thôi (hosting cùi bắp, support tệ không nên chơi)

newbie có thể tìm hiểu "one dot com" về domain và hosting.
về domain tại sao goddady lại đứng #1 thế giới và được tin dùng? cá nhân mình thấy không quá khó dùng về giao diện, transfer, change dns, point domain nhanh hơn các nhà cung cấp khác. thằng goddady support cực tốt về domain, điểm trừ của nó là hosting thôi (hosting cùi bắp, support tệ không nên chơi)
z bác xài của ai?

z bác xài của ai?
như mình nói thôi, domain vẫn tin dùng goddady dù đắt hơn các nhà khác một chút,
hosting thì bây giờ đang dùng dedi rồi, ko dùng shared nữa,
trên đây là ý kiến riêng về domain goddady của mình. về hosting cũng tùy theo nhu cầu sử dụng, nội dung content của bạn để mua cho hợp lý. kinh nghiệm nên chọn hosting của nhà cung cấp có support live chat ( cái này rất hữu ích). vd: stablehost chủ thớt đã nói, bluehost, arvixe, inmotion. hostgator (thằng hostgator support tốt nhưng hơi khó tính, tùy traffic mà chơi)
(p/s: hosting godaddy nó off mặc định một số chức năng mà theo nó nói là để bảo mật dẫn đến không chạy được một số source web, túm lại muốn chạy web mượt mà thì ko chơi nó dù giá rẻ)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom