Waiting for Answer Hold 24$ BTCE- Tai khoan+Yahoo lien quan SCAMMER

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Mình tạm hold 24 BTCE của nick yahoo: khietvo234 do him cung cấp bank nhận VCB: 0161000892089 Tên người hưởng: NGO TRONG HIEU có liên quan đến SCAM. Và yh khietvo234 cung lien quan den Scam PP.

Mời @khietvo234 vào giải trình và để anh em trong diễn đàn MMO góp ý nên làm thế nào.

Last edited:
bank kia scam hay không thì có thể đã bị report là việc khác. Cậu là exchange không có quyền gì Hold tiền người ta vô lý vậy, không refund là scam thôi :( mình xin lỗi nói thẳng :D khác với các bác exchange hold tiền khách nghi vấn (nếu nhận tiền là bank) vì không biết tk gốc gửi tiền để gửi lại. Đây là btc-e nha.

Có thể Btc-e là của ông A còn bank là của ông B, hoặc trùng một người.

Nếu cậu nghi là scam thì hoàn tiền btc-e người ta và tránh giao dịch chuyển tiền qua bank (tránh scam ABC), cho bank vào black líst chứ động tới tiền cậu chả có quyền gì hold tiền người ta cả.

Thường scam ABC diễn ra đổi tiền từ bank sang btc-e code thôi chứ thằng scammer nó gửi cậu btc-e code rồi thì ABC gì nữa, nó redeem luôn cho xong, tớ nghĩ khả năng cao nó chính là thằng scammer đã bị report :D nhưng chuyện cậu Hold tiền khách hàng vẫn là không đúng nhé.
---------------------

Cái này là khác với tiền bảo hiểm trên diễn đàn, vì lúc đóng bảo hiểm người đóng tiền đã đồng ý với điều khoản của forum như là sẽ dùng tiền bảo hiểm để thanh toán cho những ai bị người đóng bảo hiểm scam.

Chứ cậu làm dịch vụ thì hold tiền là vô lý quá :D có hold để anh em bàn luận thôi chứ cậu không nên dùng tiền này đền bù cho những người bị scam, vì cậu không phải quan tòa xử án. Chuyện gì ra chuyện đó.

Hold là đúng nhé, bắt được trộm có quyền thông báo để những người đã từng bị hại vào khiếu nại chẳng nhẽ biết là trộm mà vẫn dửng dưng cho qua.
Nick trên chắc của thằng scam clone rồi :)

Đúng là chuyện gì ra chuyện ấy, nhưng đây là forum mmo ( ko phải giống 100% với bên ngoài ) nên có những lý lẽ có thể khác, có luật chơi hơi khác với bên ngoài.
Bên ngoài còn người bị lừa còn được pháp luật bảo vệ, nhưng trong này bị quỵt có ai bảo về và bồi thường đâu.
Tùy cách ứng xử của mỗi người thôi bạn, cũng là tùy vào cách nhìn nhận vấn đề của một người. Người ta hold tiền nhưng vẫn có thông báo hẳn hoi và mời vào giải trình và cũng cho những người từng bị SCAm một chút an ủi.

Đã từng nghe 1 pro nói rằng "Scam của 1 scammer thì mình không khác gì scammer"
SCAM tức là lừa gạt tiền của người khác có mục đích ban đầu. Còn việc trên thì chỉ là vô tình phát hiện ra, không cố tình gài bẫy gì.
Việc này gọi là tịch thu của không chính đáng, và nếu hoàn tiền cho người bị hại hay quyên từ thiện thì cũng very good

a cứ trả cho thèn bị scam
đừng nghe mấy thèn không biết chuyện gì cứ diễn dãi như ngoài đời, vớ vẫn, diễn 1 lần năm 2013 chưa đủ à :)))
Làm như conan thám tử chuyên đi phá án
khi nào mà ngoài đời hãy biết lí do bằng chứng cụ thể gặp tại trận thì lúc đó hãy phán con người ta
đừng bao giờ phán vớ vẫn có ngày đi tù :))))
Scam thì không phán, thèn không scam thì đi phán scam

Last edited:
bank kia scam hay không thì có thể đã bị report là việc khác. Cậu là exchange không có quyền gì Hold tiền người ta vô lý vậy, không refund là scam thôi :( mình xin lỗi nói thẳng :D khác với các bác exchange hold tiền khách nghi vấn (nếu nhận tiền là bank) vì không biết tk gốc gửi tiền để gửi lại. Đây là btc-e nha.

Có thể Btc-e là của ông A còn bank là của ông B, hoặc trùng một người.

Nếu cậu nghi là scam thì hoàn tiền btc-e người ta và tránh giao dịch chuyển tiền qua bank (tránh scam ABC), cho bank vào black líst chứ động tới tiền cậu chả có quyền gì hold tiền người ta cả.

Thường scam ABC diễn ra đổi tiền từ bank sang btc-e code thôi chứ thằng scammer nó gửi cậu btc-e code rồi thì ABC gì nữa, nó redeem luôn cho xong, tớ nghĩ khả năng cao nó chính là thằng scammer đã bị report :D nhưng chuyện cậu Hold tiền khách hàng vẫn là không đúng nhé.
---------------------

Cái này là khác với tiền bảo hiểm trên diễn đàn, vì lúc đóng bảo hiểm người đóng tiền đã đồng ý với điều khoản của forum như là sẽ dùng tiền bảo hiểm để thanh toán cho những ai bị người đóng bảo hiểm scam.

Chứ cậu làm dịch vụ thì hold tiền là vô lý quá :D có hold để anh em bàn luận thôi chứ cậu không nên dùng tiền này đền bù cho những người bị scam, vì cậu không phải quan tòa xử án. Chuyện gì ra chuyện đó.

Minh có nói vụ này là scam ABC gì đâu nào và mình làm việc này là nghĩ tới quyền lợi chung của tất cả thành viên diễn đàn. Nếu mình vô tâm, chỉ nghĩ đến lợi ích bản thân thì đã phớt lờ cho qua vì đối với mình không liên can. Nghĩ đến các nạn nhân từng bị lừa đảo, gạt tiền (trong đó cũng có mình) mà hận, muốn diệt bọn chúng nó. Nhưng bao nhiêu topic Report Scam, đòi đưa ra ánh sáng pháp luật, nhân danh PC50 mà có ai làm được?

Hành động này rõ ràng là hại mình lợi người vì mình sẽ mất đi khách hàng này nhưng mình không hề cần loại khách scam này và đây cũng là xin các ý kiến đóng góp chứ mình chưa hề nghĩ là scam 24 BTCE.

Các anh em nhiệt tình cho ý kiến, khen chê phản biện gì mình cũng hoan nghênh nhưng chỉ xin lời nói đừng khiếm nhã, gây chia rẽ hay bất hoà. Cám ơn.

vote bác thớt , chả quan tâm ng khác nói gì mấy :D thấy bác thớt làm đúng ghê :D

Theo mình ai bị scam thì vào đưa proof rồi trả lại tiền . còn thằng scam thì kệ mẹ nó đi !!!

tịch thu bù đắp cho nạn nhân

xác nhận đây chính là scamer, mình có report hắn trong topic https://mmo4me.com/threads/con-cho-...-lai-vcb-0161001652789-vo-quang-khiet.283878/ . sell cho mình 450$ sau đó mở distupe. sau đó mình phải thuê dịch vụ mới win, tổng thiệt hại mình mất 3tr6. https://mmo4me.com/threads/khaidinh911-giao-dich-voi-phamthi.283888/
giờ thì mình đã hiểu cái chú nào tên @PhamThi chưa biết mặt đã biết tên quá lại giàu vậy!

Không lẽ bạn định lấy 24btce đó để bù cho những người bị scam à :D
nếu bạn không bù thì bạn bỏ túi riêng
còn nếu k bỏ túi riêng thì trả lại tiền cho người bán thôi

Không lẽ bạn định lấy 24btce đó để bù cho những người bị scam à :D
nếu bạn không bù thì bạn bỏ túi riêng
còn nếu k bỏ túi riêng thì trả lại tiền cho người bán thôi
ko thì đem làm từ thiện nhé, còn hơn là trả cho mấy con c hó đấy

éo hiểu scammer mà đi biện hộ cho bọn nó làm éo gì. xem như tiền này là tiền bọn nó đi ăn trộm của người khác thì là tiền của người khác, chứ có phải tiền của nó đâu mà. vãi lol các nhà đạo đức mạng

DV EX RẤT ĐẸP

Announcements

Forum statistics

Threads
419,203
171,272
Latest member
nghiatrada
Back
Top Bottom