Hỏi về solve captcha mấy trang PTC

yellowsun64

Senior
Reactions
180
MR
0.914
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Có bạn nào biết dịch vụ nào hoặc biết code solve loại captcha chọn hình ngược (hoặc khác loại) trong 5 hình ở mấy site PTC thì hướng dẫn mình với...
Ví dụ 1 capt trong hình đính kèm

Các loại captcha thường có 2 cách để giải quyết nó.
1. Dùng dịch vụ giải captcha. Trong trường hợp trên có thể dùng 2captcha hoặc rucaptcha sử dụng API của phần Coordinates.
2. Tự tạo mạng "nơ ron" cho riêng mình bằng cách thu thập tất cả những hình ảnh captcha. sau đó chỉ cần đối chiếu để đưa ra kết quả.

Các loại captcha thường có 2 cách để giải quyết nó.
1. Dùng dịch vụ giải captcha. Trong trường hợp trên có thể dùng 2captcha hoặc rucaptcha sử dụng API của phần Coordinates.
2. Tự tạo mạng "nơ ron" cho riêng mình bằng cách thu thập tất cả những hình ảnh captcha. sau đó chỉ cần đối chiếu để đưa ra kết quả.
1. Mình đã thử 2captcha theo API sample đúng loại capt Coordinates của nó thì toàn báo ERROR_BAD_DUPLICATES hoặc ERROR_CAPTCHA_UNSOLVABLE. Không biết sai chỗ nào bạn có thể có đoạn mẫu của C# được không?
2. Giải pháp này của bạn hay và mình cũng đã tìm thấy tài liệu hướng dẫn nhưng sẽ thử sau khi có thời gian.

Cảm ơn bạn đã trả lời!

1. Mình đã thử 2captcha theo API sample đúng loại capt Coordinates của nó thì toàn báo ERROR_BAD_DUPLICATES hoặc ERROR_CAPTCHA_UNSOLVABLE. Không biết sai chỗ nào bạn có thể có đoạn mẫu của C# được không?
2. Giải pháp này của bạn hay và mình cũng đã tìm thấy tài liệu hướng dẫn nhưng sẽ thử sau khi có thời gian.

Cảm ơn bạn đã trả lời!
Trong Coordinates có một tham số là "textinstructions", với hình ảnh trên text có thể là "Select Reverse image". Không biết b cho tham số này vào chưa?
Khi sử dụng giải loại captcha này thì gặp thằng biết nó chọn đúng, ko nó click lung tung mất time của mình :)

Trong Coordinates có một tham số là "textinstructions", với hình ảnh trên text có thể là "Select Reverse image". Không biết b cho tham số này vào chưa?
Khi sử dụng giải loại captcha này thì gặp thằng biết nó chọn đúng, ko nó click lung tung mất time của mình :)
Capt này thấy khá dễ hiểu mà thấy solve khó khăn quá @@!

Capt này thấy khá dễ hiểu mà thấy solve khó khăn quá @@!View attachment 197849
B thử trực tiếp bằng code của bạn, đừng dùng trang upload của trang web.
M cũng thỉnh thoảng dùng cái này, nhưng chưa gặp lỗi này bao giờ. B thao khảo lỗi ở mục API để biết nó là gì.
M ko dùng C# nên không giúp gì được, API 2captcha nó cũng nói khá đầy đủ rồi.

B thử trực tiếp bằng code của bạn, đừng dùng trang upload của trang web.
M cũng thỉnh thoảng dùng cái này, nhưng chưa gặp lỗi này bao giờ. B thao khảo lỗi ở mục API để biết nó là gì.
M ko dùng C# nên không giúp gì được, API 2captcha nó cũng nói khá đầy đủ rồi.
Ok cảm ơn bạn nhiều!

@ANHautobot
Bạn ơi là có việc xin cao kiến của bạn với :pĐợt trước mình đã xử lý thành công loại kia theo phương pháp đối chiếu như bạn đã nói. Đợt này gặp loại này còn "cao siêu" hơn không biết nên xử lý thế nào @@!
Hóng cao kiến của bạn. Xin cảm ơn!

@ANHautobot
Bạn ơi là có việc xin cao kiến của bạn với :pĐợt trước mình đã xử lý thành công loại kia theo phương pháp đối chiếu như bạn đã nói. Đợt này gặp loại này còn "cao siêu" hơn không biết nên xử lý thế nào @@!
captcha dạng này lâu rồi mà bác, từ thời all1tool đã giải được rồi mà?

@ANHautobot
Ngoài 2 cách thường dùng ở trên ra thì có thể dùng OCR để giải quyết hình ảnh đơn giản này. (B tự tìm hiểu thông tin OCR trên google phù hợp ngôn ngữ b sử dụng nhé.).
- Hoặc có thể tự tạo mạng nơ ron bằng cách sử dụng MCS Capmonster (https://zennolab.com/wiki/en:addons:capmonster:learning). Cách này có thể tự tạo cho nhiều loại hình ảnh captcha khác nhau, nhưng tốn time.

Last edited:
Ngoài 2 cách thường dùng ở trên ra thì có thể dùng OCR để giải quyết hình ảnh đơn giản này. (B tự tìm hiểu thông tin OCR trên google phù hợp ngôn ngữ b sử dụng nhé.).
- Hoặc có thể tự tạo mạng nơ ron bằng cách sử dụng MCS Capmonster (https://zennolab.com/wiki/en:addons:capmonster:learning). Cách này có thể tự tạo cho nhiều loại hình ảnh captcha khác nhau, nhưng tốn time.
- Hoặc cách nhanh nhất b có thể dùng tạm server giải captcha của mình, giải trong 1s, free.
Server : 14.177.244.81:111
API : anhautobot
B cấu hình tương tự API của 2captcha.
Mình quên attach cái hình của nó vào giờ bổ sung bạn xem thử liệu có giải loại này đc ko?

Mình quên attach cái hình của nó vào giờ bổ sung bạn xem thử liệu có giải loại này đc ko?View attachment 198407
À này m ko thấy cái này nên nhìn lầm captcha. để m vào 1 trang xem.
Câu hỏi của loại này là gì thế nhỉ?

À này m ko thấy cái này nên nhìn lầm captcha. để m vào 1 trang xem.
Câu hỏi của loại này là gì thế nhỉ?
Là click chọn vào hình có dạng khác biệt so với các hình còn lại. Ví dụ hình trên là có 5 hoạ tiết con cú và 1 hoạ tiết "không phải cú" thì chọn hoạ tiết "không phải cú"
Như loại captcha lần đầu tiên mình hỏi thì chỉ cần chọn hình bị xoay ngược và chỉ có 10 khối hình cố định. Do đó mình có thể làm như bạn gợi ý là cắt sẵn 10 khối hình cố định đó làm mẫu rồi đem so sánh cái nào giống thì chọn. Đây bọn nó cố tình cải tiến để tránh phương pháp trên của mình!
Các khối hình của nó có hoạ tiết to nhỏ màu sắc và cả độ nghiêng khác nhau mới ác :eek:

Là click chọn vào hình có dạng khác biệt so với các hình còn lại. Ví dụ hình trên là có 5 hoạ tiết con cú và 1 hoạ tiết "không phải cú" thì chọn hoạ tiết "không phải cú"
Như loại captcha lần đầu tiên mình hỏi thì chỉ cần chọn hình bị xoay ngược và chỉ có 10 khối hình cố định. Do đó mình có thể làm như bạn gợi ý là cắt sẵn 10 khối hình cố định đó làm mẫu rồi đem so sánh cái nào giống thì chọn. Đây bọn nó cố tình cải tiến để tránh phương pháp trên của mình!
Các khối hình của nó có hoạ tiết to nhỏ màu sắc và cả độ nghiêng khác nhau mới ác :eek:
Loại này khó, ko nghĩ ra được cách gì cả, chỉ có thể dùng Coordinates thôi, nhưng chi phí đắt rồi :)

Trường hợp tệ nhất mình chấp nhận phải dùng Coordinates thôi cơ mà toàn bị response ERROR_BAD_DUPLICATES mới bực... PM sup thì rep đại khái cho xong mà vẫn không biết sai do đâu :confused:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,391
171,444
Latest member
Buiduclong
Back
Top Bottom