Ask Hỏi về kênh content vi phạm nguyên tắc cộng đồng

JimmyQ

Hero
Reactions
260
MR
0.097
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bro,
E đang xây dựng 1 kênh content dành cho kids, có hợp tác với 1 bác SEO, bác đó có kênh sub lớn backlink và seo playlist gì đó, view đang lên đều đặn thì hôm qua mail báo kênh die.
báo là vi phạm nguyên tắc cộng đồng nhiều lần, muốn biết như vậy là do SEO chưa hợp lệ phải không ạ?
có phải do cách seo Playlist đang hot hiện nay vi phạm không? hay là do tiêu đề từ khóa chưa hợp lệ? vì có từ khóa không có trong video.

Làm content để lâu dài vì không muốn reup mà giờ còn die như vậy nữa? Sao dám làm tiếp đây nhĩ.
Bro vào thông não với !!!

Thanks!

Chào các bro,
E đang xây dựng 1 kênh content dành cho kids, có hợp tác với 1 bác SEO, bác đó có kênh sub lớn backlink và seo playlist gì đó, view đang lên đều đặn thì hôm qua mail báo kênh die.
báo là vi phạm nguyên tắc cộng đồng nhiều lần, muốn biết như vậy là do SEO chưa hợp lệ phải không ạ?
có phải do cách seo Playlist đang hot hiện nay vi phạm không? hay là do tiêu đề từ khóa chưa hợp lệ? vì có từ khóa không có trong video.

Làm content để lâu dài vì không muốn reup mà giờ còn die như vậy nữa? Sao dám làm tiếp đây nhĩ.
Bro vào thông não với !!!

Thanks!
chụp hết cái mail lên đi, có cái mail nào khác mail die ko ?

chụp hết cái mail lên đi, có cái mail nào khác mail die ko ?
có 2 mail, 1 cái bảo vi phạm ntcd nhiều lần, 1 cái báo tk google bị tạm ngưng @@

Attachments

41.5 KB · Views: 73
    24.5 KB · Views: 76
Nguyên tắc cộng đồng:
https://www.youtube.com/yt/policyandsafety/vi/communityguidelines.html

Siêu dữ liệu gây hiểu lầm
Các siêu dữ liệu này bao gồm tiêu đề, mô tả, thẻ, chú thích và hình thu nhỏ. Vui lòng không sử dụng các tính năng này để chơi trò chơi hoặc đánh lừa các thuật toán tìm kiếm của chúng tôi. Tất cả các siêu dữ liệu phải mô tả nội dung chứa trong video của bạn.
đang nghĩ như bác, nhưng có nhiều kênh spam tags kinh lắm thấy kênh vẫn ngon lành, giờ k biết đường nào mà đi @@

có kháng rồi, chắc là phải lập kênh mới rồi tối ưu hoá video lại cho chuẩn.
Cám ơn bạn
Kháng ko thành ah, Tối ưu video hay gì mình ko rỏ, nhưng tốt nhất bạn đừng spam tag quá nhiều nhất là spam mô tả, còn lại các kiểu rp của bọn phá rối thì vẫn có khả năng kháng thành công

Kháng ko thành ah, Tối ưu video hay gì mình ko rỏ, nhưng tốt nhất bạn đừng spam tag quá nhiều nhất là spam mô tả, còn lại các kiểu rp của bọn phá rối thì vẫn có khả năng kháng thành công
việc tags tit thì e đưa cho bác kia làm, SEO bác ấy lo, views lên đều đặn lắm, chắc bị report hả bác? giờ phải đặt tit tags lại cho chuẩn nhĩ?
Mà kênh đie rồi giờ lập kênh mới y vậy làm lại từ đâu có làm sao k?

các cậu có để ý là video nào mình không chú trọng lám, cứ tag vài từ khoá liên quan đến tên video rồi up lên là sống mãi éo chết, view lên chậm nhưng đều. Còn video nào mà tương 1 đống tag vào là đi không =)) nguyên nhân đấy

"Chúng tôi đã phát hiện tài khoản này vi phạm Mục H của Điều khoản sử dụng số 4:
http://www.youtube.com/t/terms

"Bạn đồng ý không sử dụng hoặc chạy bất kỳ hệ thống tự động nào, bao gồm nhưng không giới hạn ở "rô-bốt", "trình thu thập dữ liệu" hoặc "trình đọc ngoại tuyến" truy cập Dịch vụ theo cách gửi thông báo yêu cầu đến máy chủ YouTube trong một khoảng thời gian nhất định nhiều hơn số lượng hợp lý mà con người có thể tạo ra trong cùng khoảng thời gian bằng cách sử dụng trình duyệt web trực tuyến thông thường. Bất kể những điều đã đề cập ở trên, YouTube cấp cho người sử dụng các công cụ tìm kiếm công cộng quyền sử dụng trình thu thập dữ liệu để sao chép tài liệu từ trang web vì mục đích duy nhất và chỉ trong phạm vi cần thiết để tạo các chỉ mục tài liệu có thể tìm kiếm được cung cấp công cộng nhưng không phải của bộ nhớ cache hoặc kho lưu trữ của những tài liệu đó. YouTube giữ quyền thu hồi các ngoại lệ này theo thông thường hoặc trong các trường hợp cụ thể. Bạn đồng ý không thu thập hoặc khai thác bất kỳ thông tin nào có thể nhận dạng cá nhân, bao gồm cả tên tài khoản, từ Dịch vụ hoặc sử dụng hệ thống liên lạc do Dịch vụ cung cấp (chẳng hạn như nhận xét, email) cho bất kỳ mục đích chào mời nào có tính thương mại. Bạn đồng ý không chào mời bất kỳ người dùng Dịch vụ nào liên quan đến Nội dung của họ vì mục đích thương mại".Xin chào!"

kháng và nhận được mail như trên. Đọc xong chả hiểu gì, ai giải thích giúp với !!

"Chúng tôi đã phát hiện tài khoản này vi phạm Mục H của Điều khoản sử dụng số 4:
http://www.youtube.com/t/terms

"Bạn đồng ý không sử dụng hoặc chạy bất kỳ hệ thống tự động nào, bao gồm nhưng không giới hạn ở "rô-bốt", "trình thu thập dữ liệu" hoặc "trình đọc ngoại tuyến" truy cập Dịch vụ theo cách gửi thông báo yêu cầu đến máy chủ YouTube trong một khoảng thời gian nhất định nhiều hơn số lượng hợp lý mà con người có thể tạo ra trong cùng khoảng thời gian bằng cách sử dụng trình duyệt web trực tuyến thông thường. Bất kể những điều đã đề cập ở trên, YouTube cấp cho người sử dụng các công cụ tìm kiếm công cộng quyền sử dụng trình thu thập dữ liệu để sao chép tài liệu từ trang web vì mục đích duy nhất và chỉ trong phạm vi cần thiết để tạo các chỉ mục tài liệu có thể tìm kiếm được cung cấp công cộng nhưng không phải của bộ nhớ cache hoặc kho lưu trữ của những tài liệu đó. YouTube giữ quyền thu hồi các ngoại lệ này theo thông thường hoặc trong các trường hợp cụ thể. Bạn đồng ý không thu thập hoặc khai thác bất kỳ thông tin nào có thể nhận dạng cá nhân, bao gồm cả tên tài khoản, từ Dịch vụ hoặc sử dụng hệ thống liên lạc do Dịch vụ cung cấp (chẳng hạn như nhận xét, email) cho bất kỳ mục đích chào mời nào có tính thương mại. Bạn đồng ý không chào mời bất kỳ người dùng Dịch vụ nào liên quan đến Nội dung của họ vì mục đích thương mại".Xin chào!"

kháng và nhận được mail như trên. Đọc xong chả hiểu gì, ai giải thích giúp với !!
hỏi xem cái thằng hợp tác đó nó có chạy view, hay cmt không

hỏi xem cái thằng hợp tác đó nó có chạy view, hay cmt không
bác đó có kênh 46k backlink và seo playlist bác, bác đó cũng có cmt 2 cái vào video... thế là do gì hả bác? nó nói robot gì gì đó @@

thế nó có cho bạn xem cái cái playlist của nó không, 46k sub ý chứ. 46k backlink ở ytb thì thành spam à. Tốt nhất lần sau hợp tác thì xem cái phần nguồn lưu lượng truy cập xem view đến từ đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,186
172,237
Latest member
quocanh17

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week