[Help] Cài đặt extension chrome cho tất cả các profile

nanadnmylove

Senior
Reactions
61
MR
1.703
Phone Number
Call me! Call me!
Hello các bro,

chuyện là e có nhiều profile chome khác nhau, nghiền ngẫm mãi mới ra cái cách cài đặt 1 extension nào đó cho 1 profile và nó tự cài đặt hết cho tất cả các profile còn lại luôn.

Nhưng vấn đề là khi e vào setting, tùy chỉnh extension đó thì nó lại ko ảnh hưởng hết cho các profile mà phải làm thủ công từng profile, như vậy thì e đuối quá.

Cụ thể là e xài user agent switcher extension, muốn thêm mấy cái user agent mới mới vào nhưng phải copy paste từng cái, nó lại chỉ cho làm mỗi lần 1 profile. Có cách nào setting một lần được hết cho tất cả profile ko ạ?

Em xin cảm ơn!

Khi bạn setting extension nó sẽ lưu data trong folder profile, mỗi profile là 1 folder riêng biệt ở C:\Users\tunvd\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\. Mình chưa thấy cách nào sync dc profile setting hết, chắc phải viết tool riêng.

Khi bạn setting extension nó sẽ lưu data trong folder profile, mỗi profile là 1 folder riêng biệt ở C:\Users\tunvd\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\. Mình chưa thấy cách nào sync dc profile setting hết, chắc phải viết tool riêng.
e sửa trong registry thì được tới bước cài đặt extension cho 1 profile thì tất cả profile còn lại đều tự cài đặt extension đó. Còn chỗ cài đặt, thêm sửa xóa cái extension đó mà ảnh hưởng hết đc cho tất cả profile thì vẫn chưa tìm ra đc bác ạ. :(

Em cũng đã thử vào profile lấy các folder extension rồi ghi đè lên 1 profile khác nhưng ko có tác dụng

chrome nặng bỏ xừ, theo m chỉ dùng xem jav++ thôi :popo_sweet_kiss:
thím cài imacro trên firefox ý, rồi nhân bản ff tương ứng với số profile.
tạo file .bat, 1 click gọi số profile + random luôn useragent cho các profile còn lại.

chrome nặng bỏ xừ, theo m chỉ dùng xem jav++ thôi :popo_sweet_kiss:
thím cài imacro trên firefox ý, rồi nhân bản ff tương ứng với số profile.
tạo file .bat, 1 click gọi số profile + random luôn useragent cho các profile còn lại.
bác nói rõ hơn tí đc ko ạ. Hay có bài viết gì ko e tham khảo với, đuối quá :(
trước e xài firefox backup tool mà nặng quá, nên bỏ sang chrome để tận dụng cái đăng nhập chrome bằng gmail của nó sau này đăng nhập máy nào cũng lưu lại được lịch sử vs bookmark. (có điều ko lưu lại extension)

Kiểu e cần tạo nhiều profile, mỗi profile thì đã đăng nhập sẵn vài trang cụ thể, lưu luôn session rồi, ko cần đăng nhập nữa. mở profile đó lên là vào được các trang đó luôn (fb, twitter, gmail, youtube...).

Còn cái extension user agent switcher là để đổi user agent, mà có điều bọn này nó ko update cái mới nên phải vào sửa lại, mà sửa từng profile thì sấp mặt mất

Kiểu e cần tạo nhiều profile, mỗi profile thì đã đăng nhập sẵn vài trang cụ thể, lưu luôn session rồi, ko cần đăng nhập nữa. mở profile đó lên là vào được các trang đó luôn (fb, twitter, gmail, youtube...).

Còn cái extension user agent switcher là để đổi user agent, mà có điều bọn này nó ko update cái mới nên phải vào sửa lại, mà sửa từng profile thì sấp mặt mất
thấy chữ ký có bán gmail, còn không pro

Tôi tạo nhiều profile nhưng dùng chung 1 Google account để đăng nhập và chọn một số thứ để sync, có sync cả extension mà bác

Ý người ta là ko dùng chung mà vẫn sysn đc ext ấy bác :popo_burn_joss_stick:

Ý tôi là hiện tại không dùng chung nên không sync được, vậy tại sao không dùng chung để sync được, dùng chung cái GG account còn những cái khác vẫn riêng mà, có sợ ảnh hưởng gì đến các việc khác đâu

Ý tôi là hiện tại không dùng chung nên không sync được, vậy tại sao không dùng chung để sync được, dùng chung cái GG account còn những cái khác vẫn riêng mà, có sợ ảnh hưởng gì đến các việc khác đâu
Mỗi profile là một acc mà bác

Thank 2 bác, để e nghiên cứu thử :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,414
171,462
Latest member
w88kongcom

Most viewed of week

Most discussed of week