Help Gửi paypal gift không bị chargeback?

mufvn

Junior
Reactions
103
MR
0.001
Mình có hỏi một pro (Tây) làm sao để tránh bị chargeback trên paypal khi bán hàng thì đc hắn trả lời là gửi paypal gift sẽ ko bị chargeback. Tuy nhiên thằng này hỏi đc 1 câu là mừng rồi ko hỏi thêm được, nên mình lập topic mong ae có kinh nghiệm giải thích cụ thể giúp mình :D Đa tạ :D

Mình có hỏi một pro (Tây) làm sao để tránh bị chargeback trên paypal khi bán hàng thì đc hắn trả lời là gửi paypal gift sẽ ko bị chargeback. Tuy nhiên thằng này hỏi đc 1 câu là mừng rồi ko hỏi thêm được, nên mình lập topic mong ae có kinh nghiệm giải thích cụ thể giúp mình :D Đa tạ :D
Gởi Gift vẫn có thể bị chargeback như thường.

Gift trong PayPal tức là personal payment thì phí thấp hơn kiểu service, tiền đó lấy từ 1 trong 3 nguồn:

- Balance Paypal
- Từ thẻ tín dụng
- Từ bank (PP VN thì không lấy tiền từ đây được nhưng PP Mỹ thì được)

Nếu tiền lấy từ thẻ tín dụng chuyển thành Gift qua PayPal thì chủ thẻ có thể yêu cầu nhà băng chargeback, lúc này PayPal sẽ hold tiền điều tra Unauthorized payment.

Chargeback là khái niệm liên quan đến thẻ tín dụng của nhà băng, khi bạn là chủ thẻ mà không nhận ra payment bạn có thể yêu cầu nhà băng Chargeback đòi lại tiền.

vậy thì bạn bảo với thằng Tây pro của bạn là:

nó ko pro = mấy thằng VN rồi

=> quả quyết từ PhạmThi luôn:

dù gift hay donations, đút lót, cúng biếu, ninh nọt, thanh toán tiền lương, trả nợ, mua hàng ảo, hàng thật hay gì gì đi chăng nữa cũng díspute, or charge back đc hết

chỉ có 2 vấn đề là win hay thua mà thôi

Chơi với PP, làm kẻ seller, làm người nhận $ thì đừng nghĩ tới chuyện an toàn :D

.

dù gift hay donations, đút lót, cúng biếu, ninh nọt, thanh toán tiền lương, trả nợ, mua hàng ảo, hàng thật hay gì gì đi chăng nữa cũng díspute, or charge back đc hết

Chơi với PP, làm kẻ seller, làm người nhận $ thì đừng nghĩ tới chuyện an toàn :D

.
Câu cuối sai ah

Câu cuối sai ah

ko sai đâu, bán hàng track đầy đủ vẫn tèo đấy, nói chung PP ko an toàn chút nào, vẫn quả quyết như thế luôn, trừ khi PP chỉnh sửa lại chính sách ;)

.

Last edited:
cái này đúng...chưa chắc có tracking number mà bảo là thắng...

ko sai đâu, bán hàng track đầy đủ vẫn tèo đấy, nói chung PP ko an toàn chút nào, vẫn quả quyết như thế luôn, trừ khi PP chỉnh sửa lại chính sách ;)

.

Nói chung hàng hoá ảo như WMZ, PM, eBooks... thì không được PayPal bảo vệ.

Chỉ có hàng hóa thật, có vận chuyển và cái tracking đó phải kiểm tra online được (như trên site của DHL, FedEx...) thì người bán hàng sẽ được PP bảo vệ.

Khi chuyển hàng PHẢI chuyển đúng Verified address trên PayPal người mua, chuyển đến Unverified address bị mất tiền đừng khóc

Người mua chứng minh được hàng giả thì người bán phải trả lại tiền, người mua thậm chí không cần chuyển hàng lại.

Đương nhiên quyền quyết định cuối cùng vẫn thuộc PayPal.

Cũng có lần mình bán eBooks và bị Unauthorized Claim nhưng mình đã thuyết phục thành công PP không trả lại tiền cho nó và Limit luôn account của nó Híhí cứ chứng minh thằng mua muốn gian lận là thắng Case/Claim.

.
bác này nói chuẩn rồi, pro nào cứ chơi thử ebay là sẽ ngấm :p

Thế này, nó order, mình tạo invoice, nó pay, mình gửi soft, nó mail đã nhận ok. Thế đã an toàn chưa các bác?

Nói chung làm thế cũng đỡ hơn nhiều, nhưng ko tuyệt đối đc !!!
thôi cứ xài tạm vậy đi, đó cũng là cách tối ưu rồi :)

.

trong invoice nên chú thích rõ ràng, rành mạch vào thì phần thắng sẽ cao hơn...

Thế này, nó order, mình tạo invoice, nó pay, mình gửi soft, nó mail đã nhận ok. Thế đã an toàn chưa các bác?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,714
171,815
Latest member
xyhyundaidalat
Back
Top Bottom