Góp ý phát triển Forum

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
3
Reactions
17,387
MR
49.116
$240.00
Chào các bạn,

Mình mở Thread này để hy vọng mọi người vào đóng góp mỗi người một chút ý kiến của mình để góp phần vào sự phát triển của Forum.

Những ai có ý kiến gì của mình về Forum đều có thể nêu ra ở đây. Tất cả ý kiến của các bạn sẽ được BQT duyệt và sẽ cố gắng áp dụng vào Forum để Forum ngày càng phát triển hơn.

BQT MMO4VN
Thân

Mình có một ý tưởng để phát triển forum :

Theo mình thấy thì nhu cầu về tiền bạc của mọi người trong cuộc sống là rất lớn, nhưng nhu cầu về giải trí của mọi người hằng ngày là không hề nhỏ, không ai có thể làm việc suốt 24h đồng hồ.

Trong forum mình có Relax Zone, mình xin ý kiến là tại sao forum không lập thêm box
+ Game : Đây là nhu cầu không thể thiếu của các bạn trẻ ở độ tuổi U21 :D, mình thấy trong forum mình có một số bạn chơi Dota thì đây sẽ là nơi họp mặt của các bạn :). Ngoài ra có vài game chơi online cùng nhau như Counter Strike, PES,...
+ Phim, Truyện : Đây là nơi mà các bạn có thể share cho nhau những mẫu truyện cũng như những phim hay, ý nghĩa,...
+ Vui cười : Đây là nơi để các bạn có thể tìm thấy những câu chuyện, hình ảnh, video vui, dí dỏm

Đó là những ý kiến của mình nhằm giúp cho forum ngày càng phong phú hơn cũng như đáp ứng nhu cầu của MMOer trong forum, thư giãn sau thời gian kiếm $ mệt mỏi :)

Thân
cái này thấy đc quy hết vê Box chat rồi còn đâu

Upvote 0
Mình có một ý tưởng để phát triển forum :

Theo mình thấy thì nhu cầu về tiền bạc của mọi người trong cuộc sống là rất lớn, nhưng nhu cầu về giải trí của mọi người hằng ngày là không hề nhỏ, không ai có thể làm việc suốt 24h đồng hồ.

Trong forum mình có Relax Zone, mình xin ý kiến là tại sao forum không lập thêm box
+ Game : Đây là nhu cầu không thể thiếu của các bạn trẻ ở độ tuổi U21 :D, mình thấy trong forum mình có một số bạn chơi Dota thì đây sẽ là nơi họp mặt của các bạn :). Ngoài ra có vài game chơi online cùng nhau như Counter Strike, PES,...
+ Phim, Truyện : Đây là nơi mà các bạn có thể share cho nhau những mẫu truyện cũng như những phim hay, ý nghĩa,...
+ Vui cười : Đây là nơi để các bạn có thể tìm thấy những câu chuyện, hình ảnh, video vui, dí dỏm

Đó là những ý kiến của mình nhằm giúp cho forum ngày càng phong phú hơn cũng như đáp ứng nhu cầu của MMOer trong forum, thư giãn sau thời gian kiếm $ mệt mỏi :)

Thân
1 vé ủng hộ. Sống ở mmo4 hơn năm nay rồi toàn phải tìm nơi khác giải trí. Chỉ mở khu vực nhỏ tránh ảnh hưởng web chủ yếu là mmo :D

Upvote 0
Forum tập trung vào kiếm tiền trên mạng. AE có thể lập 1 topic lớn trong đó được rồi. Không mở quá nhiều box loãng forum.

Upvote 0

Tại sao BQT lại chấp nhận cho việc đặt tên như vậy,mất chất của forum quá
Đề nghị admin khi reg nick chỉ chấp nhận chữ cái và số,ko cho phép kí tự đặc biệt.

Upvote 0
4r mình nên gắt gao hơn trong việc mở topic . Phải tầm 50 post để newbie có dịp làm quen với các member . chưa j reg nick xong mở topic thì quá nhanh để lừa đảo . ít ra cũng phải làm cho các scammer tốn tgian :m131: spam vô nghĩa spam k có ý nghĩa liên kết = trảm up đào mộ các topic ko còn ứng dụng đc với thực tế = trảm :m131:

Upvote 0
Mình thì thấy các Box các Club chỉ toàn có PTC --Các thương hội uy tín và Money EXchage phải đóng phí để hoạt động để khẳng định uy tín còn mình làm bên Offer nên cũng muốn bên đó có đc những chỗ uy tín cho toàn thể anh em ! Chẳng hạn Subs nào muốn tuyển mems thì nộp phí bảo hiểm cho anh Shin , Mình nghĩ nếu ai muốn làm ăn đứng đắn đều nộp phí cả,Như thế rất tốt cho toàn thể anh em MMO hạn chế tôtis thiểu nạn Scam ! Thân

Upvote 0
lại vô đây comment vậy, tình hình thấy khả năng và nhân phẩm của 1 vài Tmod và mod đang xuống cấp trầm trọng
mạn phép đề nghị các Tmod và mod làm việc cẩn thận và tích cực, cẩn trọng trọng mỗi lời comment, mình thấy nhiều topic report mod và Tmod
Hơn nữa các mod không những không xin lỗi mà còn gọi các member comment ở topic là 1 ổ và không quên kèm theo cảnh bảo ra đảo
với (Tmod Namtuoc) thì lại1 lũ ô hợp.... thì không chấp nhận được rồi
Đọc mà thấy bức xúc, biết là ảo nhưng vẫn bực mình. Trong forum có nhiều người ở nhiều tuổi khác nhau thử hỏi họ đọc họ thấy sao :((

Upvote 0
Mình mớ tham gia forum được 1 thời gian không lâu khoảng 1 quý thôi nhưng mình thấy forum mình là 1 forum lớn với lượng mem tham gia mmo là khá đông đảo và bao gồm nhiều thành phần . Thời gian gần đây mình thấy nổi cộm 2 vấn đề lớn trong forum là spam để lên được cấp mem cao hơn của rất nhiều mem chứ không ít. Thêm nữa việc bất thình lình có 2 master ra đi mà nguyên nhân không gì khác lại là scam thật quá đáng tiếc .

Vì 1 forum ngày càng phát triển mình có 1 số góp ý với BQT như sau :

- đề nghị tất cả những mem từ professional trở lên phải xác nhận 1 số thông tin cá nhân thật cho BQT forum để khẳng định thêm uy tín của mình trong forum

- cái này hơi khó nhưng mình nghĩ cũng nên xem xét chuyện cấp phép đặc biệt cho những người có uy tín trong forum mở các toppic tuyển ref chứ mình thấy có rất nhiều newbie thậm chí là vừa res nick xong cũng có thể post bài tất nhiên họ không thể có uy tín mà đông mem theo được nhưng việc hạn chế này cũng góp phần ko nhỏ việc ngăn chặn các scamer

TRên đây chỉ là những ý kiến của cá nhân mình mong muốn forum ngày càng phát triển ! Có chỗ nào chưa thấu đáo mong BQT và mọi người châm trước bỏ qua

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình mớ tham gia forum được 1 thời gian không lâu khoảng 1 quý thôi nhưng mình thấy forum mình là 1 forum lớn với lượng mem tham gia mmo là khá đông đảo và bao gồm nhiều thành phần . Thời gian gần đây mình thấy nổi cộm 2 vấn đề lớn trong forum là spam để lên được cấp mem cao hơn của rất nhiều mem chứ không ít. Thêm nữa việc bất thình lình có 2 master ra đi mà nguyên nhân không gì khác lại là scam thật quá đáng tiếc .

Vì 1 forum ngày càng phát triển mình có 1 số góp ý với BQT như sau :

- đề nghị tất cả những mem từ professional trở lên phải xác nhận 1 số thông tin cá nhân thật cho BQT forum để khẳng định thêm uy tín của mình trong forum

- cái này hơi khó nhưng mình nghĩ cũng nên xem xét chuyện cấp phép đặc biệt cho những người có uy tín trong forum mở các toppic tuyển ref chứ mình thấy có rất nhiều newbie thậm chí là vừa res nick xong cũng có thể post bài tất nhiên họ không thể có uy tín mà đông mem theo được nhưng việc hạn chế này cũng góp phần ko nhỏ việc ngăn chặn các scamer

TRên đây chỉ là những ý kiến của cá nhân mình mong muốn forum ngày càng phát triển ! Có chỗ nào chưa thấu đáo mong BQT và mọi người châm trước bỏ qua

Ủng hộ với ý kiến của bạn! mmo rất nhậy cảm vì thế muốn giữ uy tín thì phải khai báo thực danh tánh.. có thể scan CMND chẳng hạn...xem ngày tháng năm sinh có trùng với đăng ký tại mmo4me hay không và nhiều cách khác nữa..nên phát triển theo ý tưởng này và tập trung vào một số box nhạy cảm .. như moneyexchange, offer, bang hội..

Upvote 0
anh shin nên để lại phần bên dưới chát box là phần gì nhỉ em quên mất :D . cái phần cập nhật những tin mới nhất ấy chứ vào thế này mất công đi dò từng mục một mệm lăm anh. để lại phần đó đi bỏ chat box là dc rồi

Upvote 0
anh shin nên để lại phần bên dưới chát box là phần gì nhỉ em quên mất :D . cái phần cập nhật những tin mới nhất ấy chứ vào thế này mất công đi dò từng mục một mệm lăm anh. để lại phần đó đi bỏ chat box là dc rồi
Bạn có thể nó rõ lý do bỏ chatbox ko . Bạn ko xài thì người khác xài . Tại sao lại bỏ nhỉ !!!!

Upvote 0
Bạn có thể nó rõ lý do bỏ chatbox ko . Bạn ko xài thì người khác xài . Tại sao lại bỏ nhỉ !!!!

ah không phải hn 4rum nâng cấp vào tự nhiên thấy mất cái chát box với cái cập nhật tin tức nên nghĩ anh SHIN bỏ nó nên mới ra ý kiến như thê . ngại quá :D

Upvote 0
chatbox ngốn bandwidth lắm,không thực sự cần thì tốt nhất ko xài,còn cái TopX thì chắc chắn phải có rồi,giống vn-zoom nản thí mồ

Upvote 0
chatbox ngốn bandwidth lắm,không thực sự cần thì tốt nhất ko xài,còn cái TopX thì chắc chắn phải có rồi,giống vn-zoom nản thí mồ
Bỏ shoutbox là mình bỏ đi lun đấy:(( ko ở đây chơi nữa đâu :(( bạn này thật ác độc quá :m030:

Upvote 0
hay quá vậy là BQT đã thực hiện kế hoạch muốn lên pro và master thì phải xác nhận thông tin cá nhân thật như vậy sẽ hạn chế tối đa việc scamer spam lên hoành hành . rất đúng với nguyện vọng của mình và nhiều người khác nữa thanks BQT !

Upvote 0

T.T lên chatbox chém gió, nói chuyện vui và cậu. Bỏ đi thì còn gì là vui nữa. 1 dislike!

Upvote 0
theo tình hình thì pro trở nên bắt buộc đóng bảo hiểm mới cho làm pro hôm nay thật sự quá là loạn rôi

Upvote 0
...Có chatbox mới có cảm giác forum sống ....bỏ chatbox đi... thì chắc là never...a shin cũng ngại bị ném đá lắm ... cộng đồng chatbox đến hơn 50% mà ^^!

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,917
171,963
Latest member
hoangbio

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week