SCAM Facebook: Victor Phan 0071000658732 ( PHAN THI QUYNH NHU ) quịt 200$

giao dịch với ai thì mình phải trực tiếp có trách nhiệm.Ông có bắn tiền từ thiện hay gửi nhầm tk thì bên bán cũng đã hoàn thành nghĩa vụ của mình rồi.việc của ông là trả tiền @vegettooo Ghét kiểu thái độ có lỗi mà ko lo khắc phục,quay sang đả kích cá nhân như thế này

lúc trước gởi nhầm vcb hơn 2tr, gọi thằng chủ tài khoản, nó không thèm trả lun, ra công an phường điền tờ giấy, rồi đợi tới giờ, xác định mất :oops:

đã bảo là tiền exchange, account tui điền là ko phải của tui, cũng chả có gì thanh minh.

Nếu luật ở đây là acc ai điền người đó chịu trách nhiệm vậy thì cũng bó tay. Hết cách, muốn alo thì tự alo, chuyện của tui ở đây đã hết, tui còn phải lo đi đòi tiền của tui nữa, ko rảnh mà đòi dùm người khác nữa

còn cái ông kia đi pm bạn bè người thân tui thì cứ thoải mái, tui chả có gì phải sợ vì có lý do chính đáng.

Nhưng mà còn đi nguyền rủi chửi bới cả bạn bè tui thì đúng là hết xài đc, đàn bà vkl. Về bám váy mẹ đi nhé.

Còn ai ko có liên quan vui lòng comment đàng hoàng, thái độ cũng chả giúp đc gì.

đã bảo là tiền exchange, account tui điền là ko phải của tui, cũng chả có gì thanh minh.

Nếu luật ở đây là acc ai điền người đó chịu trách nhiệm vậy thì cũng bó tay. Hết cách, muốn alo thì tự alo, chuyện của tui ở đây đã hết, tui còn phải lo đi đòi tiền của tui nữa, ko rảnh mà đòi dùm người khác nữa

chuyện đòi tiền dùm ko quan trọng!
nếu ông nói là đúng thì chính ông là người bị report, gánh thay cho thằng nào đó.
==> nếu vậy: cho toàn bộ Info thằng giữ ví PM ra đây, để chứng tỏ ông nói thật: Điện thoại, họ tên, nick chat, email...

(tức ông ko ăn chặn tiền)

bắt đầu lòi cái đuôi ra rồi

còn cái ông kia đi pm bạn bè người thân tui thì cứ thoải mái, tui chả có gì phải sợ vì có lý do chính đáng.

Nhưng mà còn đi nguyền rủi chửi bới cả bạn bè tui thì đúng là hết xài đc, đàn bà vkl. Về bám váy mẹ đi nhé.

Còn ai ko có liên quan vui lòng comment đàng hoàng, thái độ cũng chả giúp đc gì.
tại sao mình ko nói trực tiếp với nhau nhĩ?

Vì ông khóa FB

Vì sao phải làm vậy?

==> để lôi ông ra đây!

chỉ có nick icq, ko có họ tên, email gì cả nhé. Cho nên vứt ra đây hay ko cũng chả có gì quan trọng vì nó sẽ ko trả lời ai cả. Và tin hay ko là chuyện mọi người, ko ai rảnh có $200 mà đi fake message nhé.

684016587
100k nó cũng fake chứ 200$;)
quá thơm cho ông! xác định CMNR anh em ơi!:(

chắc mọi người ở đây quên vấn đề tui đề cập ở trên là thèn này mất có $200, tui mất đến 20 triệu nhỉ

vậy thì đặt vào vị trí tui mà suy nghĩ đi, chả có lý do gì mà tui phải đi nhức đầu giải quyết dùm người không quen ko biết gì và lại dính phốt lừa đảo nhỉ?

trung gian mua hàng, đã cố gắng hết sức giúp ông trả lại tiền, và còn bị thế này thì đúng làm ơn mắc oán.

toàn thân dân exchange vào bênh nhau nhỉ, vkl, có ai nạn nhân bọn này ko vào bênh tui coi
ko phải bênh! làm ăn phải có tình có lý
bạn ko cung cấp được thông tin, tức chúng tôi có quyền hiểu "bạn đang ăn chặn tiền", ví PM trên là của bạn

sao bạn ko mua về ví mình, rồi chuyển cho người khác? mà điền trực tiếp? tức là phải tin tưởng người nhận. Mà theo bạn cung cấp thì chỉ có chát ICQ mà bạn chuyển 200$ thì quá vô lý!
ko có thông tin lại Vô lý tiếp

từ cái vô lý A ==> vô lý B

Khi nào nhận refund trả lại thì sẽ gỡ bỏ! hoặc alo tui nói chuyện người lớn! đừng nó núp, lúp ló làm gì! làm ăn mà "chân chính lên"

--> nói vậy chắc tui chứng minh $200 này chỉ = 1 ngày lương của tui cũng chỉ là fake thôi, đã ko tin tưởng thì nói gì cũng vô ích
muốn làm gì thì làm đi nhé, report công an hay bank hay gì gì đó thì thoải mái hết đi,

Tui chả làm gì phải hổ thẹn với bản thân hay bạn bè người thân ca

CÂY NGAY KO SỢ CHẾT ĐỨNG,

p/s: ai theo dõi topic thì cứ đọc kĩ từng câu của người report và tui, còn bọn ko liên quan chỉ châm dầu vô lửa, nếu vào mà phán mà chửi tui tiếp tui cũng đành chiu....

Xong bài này sẽ out ko reply nữa nhé, có vào thì cũng chỉ đọc thôi, vì ko còn gì để nói nữa,

sao bạn ko mua về ví mình, rồi chuyển cho người khác? mà điền trực tiếp? ---> tiet kiem chi phí exchange, vì các ông ăn rate vkl. và tui từng mất $3000 LR vì giữ tiền trong ví của mình nên ko bao giờ xài ví tiền ảo ngoại trừ bitcoin ra nữa.

tức là phải tin tưởng người nhận? đã nói đã từng mua nhiều lần (lần đầu tất nhiên ít) và rồi tất nhiên tin tưởng, xong nó bảo vã quá rồi quyết định scam, ăn *** thôi.

Mà theo bạn cung cấp thì chỉ có chát ICQ mà bạn chuyển 200$ thì quá vô lý! --> $200 mà vô lý vậy biết tui chuyển tổng cộng gần $1000 chắc còn vô lý hơn, giải thích cũng như ko

ko có thông tin lại Vô lý tiếp --> sự thật là thế. mua thông qua sự tin tưởng

bác autoex cứ show cái batch ra là vegettooo phải trả tiền hoặc là scam.Nghe câu chuyện thì chắc 99% hắn sẽ mang danh scam rồi :)

chỉ có nick icq, ko có họ tên, email gì cả nhé. Cho nên vứt ra đây hay ko cũng chả có gì quan trọng vì nó sẽ ko trả lời ai cả. Và tin hay ko là chuyện mọi người, ko ai rảnh có $200 mà đi fake message nhé.

684016587

Lại vô Lý
Trong đoạn chát bạn nói nó gửi email cho bạn? email đó là gì? ==> chụp lên xem nào? nếu ko cò tức là fake nick.

--> nói vậy chắc tui chứng minh $200 này chỉ = 1 ngày lương của tui cũng chỉ là fake thôi, đã ko tin tưởng thì nói gì cũng vô ích
muốn làm gì thì làm đi nhé, report công an hay bank hay gì gì đó thì thoải mái hết đi,

Tui chả làm gì phải hổ thẹn với bản thân hay bạn bè người thân ca

CÂY NGAY KO SỢ CHẾT ĐỨNG,

p/s: ai theo dõi topic thì cứ đọc kĩ từng câu của người report và tui, còn bọn ko liên quan chỉ châm dầu vô lửa, nếu vào mà phán mà chửi tui tiếp tui cũng đành chiu....

Xong bài này sẽ out ko reply nữa nhé, có vào thì cũng chỉ đọc thôi, vì ko còn gì để nói nữa,

nói vậy là bạn không trả tiền, cũng ko trả lại PM đúng ko?
và bạn chấp nhận bị report số tiền 200 PM?

Xác nhận cho mình để mình làm bước tiếp theo?!

Đọc chuyện này nếu mà thật 100% thì ông vege quá đen -> bị thằng khác scam, xong do lỗi của exchange mang tiếng scam thêm lần nữa. Ông exchange thì do lỗi chuyển nhầm mà mất tiền, tiền vào tay người khác rồi thì tùy tâm nó trả lại :(.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,877
171,932
Latest member
bongdalucenter
Back
Top Bottom