Em ức chế quá các bác ạ

minhsunguyen91

Verified
Reactions
719
MR
0.000
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Đm cái bọn thất đức lừa đảo chuyên đi nhắm vào người già. Các cụ già rồi mà bọn nó còn không tha.

Các con can ngăn, giải thích mà các cụ đã ko nghe rồi lại còn bị ăn chửi là bất hiếu, rồi cứ giấu giếm đem tiền đi cho lũ chó chết khốn nạn.

Hết thảm chữa bách bệnh chục triệu chả khác gì cái thảm giải nhà, rồi thì máy giường nằm trị đủ các loại bệnh 4-5 chục triệu, nằm rung rung chứ có cái mịe gì. Giờ lại cái thể loại trúng thưởng gửi quà từ TP HCM ra mua mấy trăm thẻ đt nạp cho bọn nó rồi bọn nó chuyển......

Sao lắm bọn rẻ rách rác rưởi thế này. Các cụ cứ u mê nói không chịu tỉnh. Ức chế thế không biết. Có bác nào có các cụ ở nhà giống nhà em không

Đm cái bọn thất đức lừa đảo chuyên đi nhắm vào người già. Các cụ già rồi mà bọn nó còn không tha.

Các con can ngăn, giải thích mà các cụ đã ko nghe rồi lại còn bị ăn chửi là bất hiếu, rồi cứ giấu giếm đem tiền đi cho lũ chó chết khốn nạn.

Hết thảm chữa bách bệnh chục triệu chả khác gì cái thảm giải nhà, rồi thì máy giường nằm trị đủ các loại bệnh 4-5 chục triệu, nằm rung rung chứ có cái mịe gì. Giờ lại cái thể loại trúng thưởng gửi quà từ TP HCM ra mua mấy trăm thẻ đt nạp cho bọn nó rồi bọn nó chuyển......

Sao lắm bọn rẻ rách rác rưởi thế này. Các cụ cứ u mê nói không chịu tỉnh. Ức chế thế không biết. Có bác nào có các cụ ở nhà giống nhà em không

:( nói thiệt bọn Scam lừa chủ yếu người già và trẻ em chứ Trung niên Thanh niên cứng khó lòng mà Scam được . *** của cụ già nó cũng ko tha đâu thất đức lắm

theo mình cậu nên dẫn cụ đến những cửa hàng dụng cụ y tế lớn nhé :D cũng bán mấy cái này, mà bán giá trị thật ko lừa đảo

người nhà nói ko nghe, mà người ngoài nói nghe đấy. Nếu ở TPHCM thì mình cho 1 địa chỉ tốt

:( nói thiệt bọn Scam lừa chủ yếu người già và trẻ em chứ Trung niên Thanh niên cứng khó lòng mà Scam được . *** của cụ già nó cũng ko tha đâu thất đức lắm

Toàn tiền mồ hôi nuớc mắt của các con lao động vất vả đưa cho các cụ chứ ở đâu ra.

Thế mà đã bị ném vèo cho bọn rẻ rách rồi mà mình vẫn bị ăn chửi là mày bất hiếu, mua cái này cái kia mấy triệu để tao khỏe thì mày tiếc, đến lúc tao ốm đi viện thì thế lọ thế chai.... bla bla... toàn bọn nó tiêm vào đầu mấy cái lý lẽ đấy để về cãi với con cháu.....

theo mình cậu nên dẫn cụ đến những cửa hàng dụng cụ y tế lớn nhé :D cũng bán mấy cái này, mà bán giá trị thật ko lừa đảo

người nhà nói ko nghe, mà người ngoài nói nghe đấy. Nếu ở TPHCM thì mình cho 1 địa chỉ tốt
Thôi mình chả ham, năm ngoái dính cái thảm Chục triệu rồi, ko khác gì cái thảm trải nhà, dùng được mấy hôm giờ vứt đâu ko biết.

Các cụ còn đòi rinh cái máy nằm 4-5 chục triệu về, may ko có tiền chứ có thì chắc bỏ miẹ, nãy vừa có mấy con fof gọi điện cho cụ bảo trúng thưởng này nọ mua thẻ điện thoại 3 hay 500k gì đấy nạp cho nó rồi nó chuyển quà ra, không được nói với ai.

May đúng lúc cụ hết tiền lên vay tiền mình hỏi ra mới biết.

hic có nhiều lắm ấy giờ về nông thôn mình sống gần rừng cúc phương ấy vậy mà bọn chúng nó còn ko tha này đem bao nhiêu đồng hồ mạ vàng với lại máy matxa ấy về lừa các cụ điên bọn này lắm ấy

già rồi, ai cũng sợ chết, oán trách chi ai chú ơi.
Hay là đổi sđt cho các cụ (và chặn luôn 1 chiều gọi đi nếu cần :D ), mua sim 10 số mới nguyên kít, chứ đừng ham rẻ mua sim rác nha :D

cậu cho xem mấy trang tin báo mạng + clip nói về lừa đảo ( phóng chữ to lên + bật loa lớn ) trên mạng cho CỤ Đọc và nghe thì cụ hiểu chứ nói mà không có bằng chứng người ta không tin đâu ! ngày nào cũng lặp đi lặp lại + nói thêm vào ! xong

Chắc cụ của bác là người Bắc hoặc Bắc Trung

Tiền là tiền mà tình ( cảm) là tình, sống có nguyên tắt. Với các cụ:
1.Tiền các cụ muốn làm gì thì làm , đốt cũng được> trường hợp này nếu các cháu đã "cho" các cụ thì đừng có " cằn nhằn" gì dù các cụ đem tiền vứt xuống cống cũng quyền các cụ. Muốn hạn chế thì cắt mấy khoản tiền cho vô tội vạ đi.
2. Dùng tiền của con cháu hoặc bất cứ ai, cũng phải hỏi ý kiến của chủ sở hữu -> đó là nguyên tắt chung ai cũng phải tuân theo.
À tớ nói vậy có bất hiếu không nữa, nhưng nhà tớ thì vẫn vậy, giờ mình là trụ cột gia đình, mọi người muốn mua/sử dụng các khoản mà vượt quá giới hạn đều phải hỏi ý kiến trước, dù đó là ai.

Thôi mình chả ham, năm ngoái dính cái thảm Chục triệu rồi, ko khác gì cái thảm trải nhà, dùng được mấy hôm giờ vứt đâu ko biết.

Các cụ còn đòi rinh cái máy nằm 4-5 chục triệu về, may ko có tiền chứ có thì chắc bỏ miẹ, nãy vừa có mấy con fof gọi điện cho cụ bảo trúng thưởng này nọ mua thẻ điện thoại 3 hay 500k gì đấy nạp cho nó rồi nó chuyển quà ra, không được nói với ai.

May đúng lúc cụ hết tiền lên vay tiền mình hỏi ra mới biết.
Buồn nhỉ tại các cụ già rồi muốn sống lâu với con cháu nên vậy.. Già cả dễ tin người biết làm sao...! Cho dù có cho đọc cho nghe rồi bị bọn láo toét ấy phỉnh phờ là lại quên ngay...!

Announcements

Forum statistics

Threads
419,195
171,264
Latest member
Dezmuynd
Back
Top Bottom