Warning ĐI CÂU SCAMER THÀNH CÔNG

Status
Not open for further replies.

chihieu1503

Junior
Reactions
94
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
CHUYỆN 1/4/2014 - CHUYỆN LẠ CÓ THẬT
Có lẽ trong giới kiếm tiền trên mạng thì đây là câu chuyện chưa từng xảy ra trong lịch sử. Một Scamer khi đi hành nghề đã bị thất bại dưới tay mình.
Đã là 1 MMOer chân chính thì điều ghét nhất là bị SCAM (lừa đảo) cuỗm sạch tiền bằng mồ hôi nước mắt của mình làm ra. Họ quá hả hê với chiến tích đó mà k nghĩ đến công sức của những MMOer chân chính ngày ngày nhọc công kiếm từng xu lẻ 1, để đến khí có đc $ và bán đi kiếm chút tiền để trang trải cho cuộc sống, hay chỉ là để trả từng cốc trà đá....
Nhưng bọn Scam chó chết đó, nó không quan tâm đến điều đấy mà nó chỉ quan tâm ngày ngày đi lừa người để lấy tiền. Và e đã từng là nận nhân của 1 con chó trong cái lũ scam đó.
"GIEO NHÂN NÀO GẶT QUẢ ĐẤY" câu này quá là đúng. Ông trời thật có mắt khi đã giúp e lấy lại những gì đã mất và lại còn đúng người đúng tội.
Câu chuyện là thế này:
- Ngày 29/12/2015: mình có rao bán 73.9$ với rate 23.2. khi đó có một nick Tuan Nguyen vào hỏi mua. Sau khi đưa ra là hắn có bảo hành ở siteMMO4me.com, do check không kĩ nên đã k biết đấy là site fake lại và mình đã tin hắn mà chuyển $PM trước cho hắn. Và a ấy ra đi từ đó không về.
- Ngày 01/4/2016: Mình có rao bán 850$ với rate 22.4. thì có nick Nguyễn Sĩ Minh vào hỏi mua. Tuy nhiên khi chat thì trong lịch sử chat vẫn còn những text chat của mình ngày 29/12/2015 lần trước và nhận thấy đây là thằng Tuan Nguyen ngày trước. E quyết định đi câu đưa thằng bé vào tròng. Phải nói thằng này cũng khá khôn, tuy nhiên với mồi cầu hấp dẫn thì nó đã không cưỡng lại được và đớp trúng mồi câu có độc.
CHI TIẾT CÂU CHUYỆN THÌ MỌI NGƯỜI ĐỌC Ở BÊN DƯỚI ẢNH NHÉ.
- 6 ảnh đầu là câu chuyện của ngày 29/12/2015
- 17 ảnh sau là câu chuyện của ngày 01/4/2016
Link face để mọi người phân biệt Nguyễn Sỹ Minh thật và fake:
THẬT : https://www.facebook.com/mr.rainsnow duy nhất cái này. Bác này thì uy tín nhé, k phải scamer đâu. Mấy bác đừng nói bác ấy là scam mà khổ ông ấy :))))))
Fake: https://www.facebook.com/Tuanlc3wrw hoặc nhiều cái nữa
P/s: Về chuyện 3tr kia mình sẽ làm gì thì mình sẽ lấy đúng và đủ số tiền mà mình bị mất và số tiền còn lại thì lúc đầu mình định sẽ trả cho những bạn bị scam từ thằng này nhưng thiết nghĩ để trả đúng ng thì quá khó,để tránh tình trạng tiền về lại scamer thì mình sẽ lấy toàn bộ số tiền thừa để làm từ thiện.Thân

Câu chuyện của ngày 29/12/2015

Last edited:
Má mắc cười không chịu đc, thằng nhỏ tham thì thâm =)))) định thả con tép bắt con tôm không ngờ mất cả chì lẫn chài =)))))))

Lừa ngược dc scammer, cứ thế phát huy nha thread :D

đùng là quá ảo @@ , thằng scam này tính ăn dày :eek: gặp đúng thớt thì thôi , nó gặp cụ của nó rồi :p

được đấy, thằng lol kia vẫn già mồm lắm, nhưng số tiền kia cậu trích ít vào từ thiện là ok đấy cậu ạ. giữ lại một ít là ok

Scam đúng là éo phải người, scam ngta thì hí hửng còn bị chơi lại thì sủa kinh thiệt, mắc cười vãi đạn. Thớt hay vãi. Like mạnh. :D

Cứ phải vậy cho nó sợ =))))
:D:D:D

con chó scam này mà ở TPHCM thì bắt nó uống nước cống thôi, nó hù ghê quá :D

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,894
171,941
Latest member