Curl fake ip với proxy bị lỗi, nhờ mọi người chỉ giúp chỗ sai

ff8_khang

Junior
Reactions
35
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
em đang học về curl xài proxy. xài đoạn code sau để fake ip bằng curl. nhưng không thành công. nhờ các thánh xem giúp bị lỗi ở chỗ nào. sock em lấy ở thằng hide my ass nên chắc chắn là xài được.
<?php
function getPage($proxy, $url, $referer, $agent, $header, $timeout) {
$ch = curl_init();
curl_setopt($ch, CURLOPT_URL, $url);
curl_setopt($ch, CURLOPT_HEADER, $header);
curl_setopt($ch, CURLOPT_RETURNTRANSFER, 1);
curl_setopt($ch, CURLOPT_PROXY, $proxy);
curl_setopt($ch, CURLOPT_HTTPPROXYTUNNEL, 1);
curl_setopt($ch, CURLOPT_CONNECTTIMEOUT, $timeout);
curl_setopt($ch, CURLOPT_REFERER, $referer);
curl_setopt($ch, CURLOPT_USERAGENT, $agent);

$result['EXE'] = curl_exec($ch);
$result['INF'] = curl_getinfo($ch);
$result['ERR'] = curl_error($ch);

curl_close($ch);

return $result;
}
?>

<?php
$result = getPage(
'[95.215.48.145]:[8080]',// Dùng 1 proxy h?p l?
'http://ip2location.com',
'http://www.google.com',
'Mozilla/5.0 (Windows; U; Windows NT 5.1; en-US; rv:1.9.0.8) Gecko/2009032609 Firefox/3.0.8',
'',
5);

if (empty($result['ERR'])) {
// Nếu quá trình CURL ko có lỗi nào
// Xuất kết quả get dc
echo $result['EXE'];
} else {
// Xẩy ra lỗi ?
// Xuất lỗi
echo 'Error: '.$result['ERR'];
}
?>
bị lỗi Error: connect() timed out!. em không biết là sai chỗ nào. nhờ mọi người chỉ giúp.

Cái proxy của thằng Hidemyass ko phải lúc nào cũng chạy đc đâu nhé, nhiều cái bị timeout lắm, trc mình cũng tìm hiểu curl nhưng lâu ko dùng, chả nhớ nữa :D

Cái proxy của thằng Hidemyass ko phải lúc nào cũng chạy đc đâu nhé, nhiều cái bị timeout lắm, trc mình cũng tìm hiểu curl nhưng lâu ko dùng, chả nhớ nữa :D
nếu con sock mình lắp vào trình duyệt , fake được, thì mình nghĩ xài trên curl củng được chứ cậu. trước và sau khi cho sock vào mình đã thử trên trình duyệt rồi. điều chạy okie.

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

sao ko dùng Proxifier hả bạn
mình xài code php để fake thì sao mà xài proxilier được cậu. hizhiz

hầu hết share host đều disable cái proxy của curl nhé. cậu thử contact xem nó có enable ko
cái phần proxy của curl xem ở đâu vậy cậu. xem trong php info chỗ nào. để mình biết mà kêu nó mở lên. thanks cậu

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 10:16 AM ----------

mình mới thử thay đổi 1 số thứ bằng file php.ini thì dc. nên mọi người cần bật tắc tính năng gì thì chỉ giúp mình nhé

nó disable cái CURLOPT_PROXY ý

mình xem trong cái php info ko thấy cái CURLOPT_PROXY. cái đó mình nhớ là biến của curl mà cậu. để bật CURLOPT_PROXY thì phải on cái biến nào trong php.ini vậy. cậu có thể chỉ giúp mình được không

tớ cũng ko bít nó ở đâu trong php.ini . cái này cậu phải contact với supporter để nó chỉnh cho. tớ cũng contact thì nó bảo là ko cho bật,sau mới biết là hầu hết các share host đều tắt cái đấy đi

tớ cũng ko bít nó ở đâu trong php.ini . cái này cậu phải contact với supporter để nó chỉnh cho. tớ cũng contact thì nó bảo là ko cho bật,sau mới biết là hầu hết các share host đều tắt cái đấy đi
vậy cậu có thể cho mình cái share host mà cậu dùng để chạy curl được không, mình củng nghi là do host. hoặc cậu có thể cho mình cái bảng php info của host cậu được không. để mình bật lên thử các config

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,873
171,922
Latest member
3kingdev
Back
Top Bottom