Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

Thích thì đi học, không thích thì nghỉ mẹ cho rồi. Không thích đi học mà bị bố mẹ bắt đi học cũng như không
:rolleyes:

Mình thuộc đời đầu 8x chứ ko xưa cũ như bạn nói đâu :D Ngày xưa mình đã từng thực hiện công việc mà thớt ở trên đã nói, nhưng không phải là ở cấp 3, mà là ở Đại học, mà là Đại học Bách Khoa Tp.HCM hẳn hoi, nghĩ ngay đầu năm 4. Mình phải nói là cảm thấy rất mất mặt và xấu hổ mỗi khi nhắc đến chuyện này. Sau đó, khi sống giữa đất SG mà ko còn được chu cấp từ gia đình, phải 1 mình bươn chải để kiếm miếng ăn, rồi sau này đi xin việc làm, mặc dù chuyên môn mình cũng có 1 ít nhưng lúc đó mới thấy cái bằng nó có giá trị đến mức nào. Cũng may mắn là mình ko phải đi làm những công việc như là culi hay tạp vụ, giờ mở 1 tiệm Net nho nhỏ kiếm sống qua ngày, thời gian rãnh rỗi hằng ngày lên đây xem có thể kiếm thêm được đồng nào mua sữa cho con hay không.
Trong thế giới MMO này, mình chỉ là 1 con gà chính hiệu, mặc dù nick lập từ năm 2012. Thớt có thể pro hơn mình nhiều , rất nhiều nhưng về kinh nghiệm sống, từng trải thì mình đảm bảo thớt với tuổi 17 chưa là gì so với mình đâu. Mặc dù MMO có thể đem đến cho bạn nhiều tiền, nhưng mình khuyên thớt hãy tập trung vào việc học ngay bây giờ, để sau này không cảm thấy hối tiếc như mình hiện tại. Hãy xem MMO như 1 nghề tay trái, bạn cũng có thể xem như nghề chính thức nếu bạn đã có đủ kiến thức và kinh nghiệm để tự kinh doanh trên MMO như nhiều Mod trên 4room đã và đang làm. Còn bây giờ, tập trung tối đa để lấy bằng cấp 3 sau đó là bằng Đại học, rồi sau đó bạn hãy định hướng cho tương lai của chính mình. Thân !
nếu bác nc thế này thì mình công nhận ủng hộ, 17t là tuổi quá nhỏ để bước vào đời, tại lập trường kém dễ bị lôi kéo... Chắc chỉ có số ít mới thoát đk, chỉ có con đường học

Bác tài thật = tuổi mà giói ghê
CÓ nhiều người giỏi hơn bác ạ, thanh công ngoài đam mê làm việc ra còn may mắn nữa

Một thằng nhóc đang học cấp 3 đến cái nhận thức về ngành nghề còn chưa rõ ràng mà mấy ông cứ cổ xúy là thế nào nhỉ.
Thế nào gọi là kết hợp "2 ngành nghề e ko có thời gian", cái j gọi là "đam mê mmo (offer + ptc)" chẳng qua nó đang đem lại cho cậu $ nên cậu phút chốc thấy thích thôi, một thằng học sinh cầm đc tiền trên tay tự làm ra thằng nào chả thích, nếu cậu đam mê website hay lập trình tự nhận thấy mình đủ khả năng để làm việc online theo kiểu freelancer thì c có thể bỏ học đi theo học ở những trung tâm cntt để nâng cao kiến thức cntt và làm việc cho chính mình, đằng này lại là offer và ptc, thử nghĩ c học đc j từ 2 cái đó, có phải là ngồi một chỗ cheat choác, click click và click ko, c có đủ khả năng viết phần mềm hỗ trợ việc cheat của mình chưa hay phải đi mua lại, xin sỏ hay tìm sư phụ trên mmo này?? Tiếp tục học đi, bớt than thở về ngành giáo dục mà hãy nhìn lại mình, sau đó tìm cho mình một cái nghề, và lúc đó nếu còn làm mmo thì hãy để mmo qua bên tay trái, lời khuyên chân thành đấy. Ở đâu trên vũ trụ thì ko biết, chứ ở hành tinh này cậu có thấy học vị bằng cấp luôn để ở trước luôn cả cái tên ko. PGS TS Trần Văn A, Kỹ sư Trần Văn B chứ có thấy tên để trước học vị bao giờ?

không nên nghỉ bạn , mình nghỉ từ năm lớp 12 đây giờ đi làm cực như con chó luôn á

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:
lấy đc cái bằng cấp 3 rồi hãy nghĩ, sau nè có hối hận thì đi học lại ~3 năm là có thể đi làm cty ngon lành rồi :D
lúc đó lại xác định đc ngành mình yêu thích nữa, giờ có nhiều sinh viên ra trường, cảm thấy hối tiếc, sao hồi đó lại học ngành này ngành nọ lắm á :p

Cháu ráng cày cho xong cái bằng 12 và tốt nghiệp đi nhé...lúc đó học hay không là do bản thân

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:

Bu vào cái máy tính, thức đêm hôm, thấy có tí tiền ai mà ko nản khi thấy học chả ra đồng xu nào. Đừng nói đam mê...vì học quá kém nên suy ra ko còn hứng thú với việc học. Giống nhu bây giờ còn thấy $ thì sung, đến khi cạn $ rồi cũng lại nản... Đây.... là bằng chứng e nhé... rớt có 1 môn tốt nghiệp CĐ mà bu đầu vào NKim làm sales... mệt sinh ra lười làm mất cái bằng giờ tiếc mãi.... Có năng lực, có quen biết....nhưng ko bằng cấp cũng chỉ làm culi....
- Giờ kdoanh bán buôn ko tốt như xưa, phải gầy dựng trầy trật đây :(

Ở lứa tuổi này ai khuyên cũng thế khi cái đầu đã có ý rồi.... Chỉ 1 câu:"Sau này đừng nhìn lại rồi thấy tiếc khi ko có được cái bằng cấp 3":rolleyes:

ĐH GTVT khoa cầu đường vẫn thất nghiệp đây, cũng tại hồi đó ko thích cái ngành này lắm, bây giờ thì làm bốc vác :D

Một thằng nhóc đang học cấp 3 đến cái nhận thức về ngành nghề còn chưa rõ ràng mà mấy ông cứ cổ xúy là thế nào nhỉ.
Thế nào gọi là kết hợp "2 ngành nghề e ko có thời gian", cái j gọi là "đam mê mmo (offer + ptc)" chẳng qua nó đang đem lại cho cậu $ nên cậu phút chốc thấy thích thôi, một thằng học sinh cầm đc tiền trên tay tự làm ra thằng nào chả thích, nếu cậu đam mê website hay lập trình tự nhận thấy mình đủ khả năng để làm việc online theo kiểu freelancer thì c có thể bỏ học đi theo học ở những trung tâm cntt để nâng cao kiến thức cntt và làm việc cho chính mình, đằng này lại là offer và ptc, thử nghĩ c học đc j từ 2 cái đó, có phải là ngồi một chỗ cheat choác, click click và click ko, c có đủ khả năng viết phần mềm hỗ trợ việc cheat của mình chưa hay phải đi mua lại, xin sỏ hay tìm sư phụ trên mmo này?? Tiếp tục học đi, bớt than thở về ngành giáo dục mà hãy nhìn lại mình, sau đó tìm cho mình một cái nghề, và lúc đó nếu còn làm mmo thì hãy để mmo qua bên tay trái, lời khuyên chân thành đấy. Ở đâu trên vũ trụ thì ko biết, chứ ở hành tinh này cậu có thấy học vị bằng cấp luôn để ở trước luôn cả cái tên ko. PGS TS Trần Văn A, Kỹ sư Trần Văn B chứ có thấy tên để trước học vị bao giờ?
trong đầu giờ rất nhiều ý tưởng kinh doang mmo lẫn chăn nuôi làm giàu bác ạ

Hãy cứ đam mê, hãy cứ dại khờ..Nếu đã có đam mê thì giờ chỉ cần một mục tiêu rõ ràng nữa thôi..Chúc bạn may mắn..
Theo mình bạn nên nghỉ học luôn..chứ đừng đợi đến hè..^^

đừng gọi tui là nhóc nhá ghét lắm à

Học hết đi cậu à , tui cũng nghĩ 11 nè , giờ phải hối hận nè cậu :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,888
171,932
Latest member
82lottery

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week