Có cách nào để kết nối laptop với Tivi ko mọi người

ROXT100

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
ai am hiểu cái này giúp mình với, mình muốn kết nối laptop với tivi thì có cách nào ko, kết nối như PC gắn với màn hình ấy

tùy vào TV hỗ trợ cổng kết nối nào và máy tính có cổng kết nồi nào?
Laptop mình có 2 cổng HDMI và gần bên HDMI nó có 1 cổng gì nữa đó toàn lổ với lổ thôi mà ko thấy nó để tên, còn tivi thì có 3 cổng HDMI In gì đó nó ghi vậy nè
HDMI IN 1 ARC, HDMI IN 2, HDMI IN 3(MHL) nó ko có chỗ gắn giống như màn hình dành cho PC ko biết như vậy có đc ko vậy bạn

Laptop mình có 2 cổng HDMI và gần bên HDMI nó có 1 cổng gì nữa đó toàn lổ với lổ thôi mà ko thấy nó để tên, còn tivi thì có 3 cổng HDMI In gì đó nó ghi vậy nè
HDMI IN 1 ARC, HDMI IN 2, HDMI IN 3(MHL) nó ko có chỗ gắn giống như màn hình dành cho PC ko biết như vậy có đc ko vậy bạn
vậy cậu đi mua dậy hdmi về cắm vào là xong có gì đâu!
ps: mà laptop mã gì lại có 2 cổng HDMI nhỉ!
còn càn cổng lỗ đó là VGA nhưng tv của nhà cậu ko hỗ trợ cổng kết nối đó! cậu cứ mua dây HDMI về kết nối là dc

vậy cậu đi mua dậy hdmi về cắm vào là xong có gì đâu!
ps: mà laptop mã gì lại có 2 cổng HDMI nhỉ!
còn càn cổng lỗ đó là VGA nhưng tv của nhà cậu ko hỗ trợ cổng kết nối đó! cậu cứ mua dây HDMI về kết nối là dc
gắn vào là nó y như khi mình kết nối CPU với màn hình luôn hả bạn, mình cứ tưởng nó chỉ xuất và đọc file thôi cảm ơn bạn nha

HDMI hoặc Vga. Vga thì mua thêm cái dây loa nữa!!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,474
171,514
Latest member
trungoke1298

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week