Có ai rành website, 4rum, tư vấn giúp mình :D

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Mình thật sự không phải dân IT gì cả, nhưng mình đag muốn mở 1 website dạng 4rum dành cho âm nhạc (Vpop, US UK, Kpop) cập nhật tin tức và chuyên Vietsub phim cũng như các show truyền hình!
Có thể tham khảo 2 trang sau

http://www.exoplanetvn.com/
http://kpop.teen9x.vn/

Có bạn nào rành mấy vụ này tư vấn giúp mình đc ko?
Về chi phí, cách xây dựng 1 website....v.v
(Mình ko muốn làm dạng free đơn giản chỉ để đọc mà muốn nhìn vào đấy người ta đánh giá đc trang này đáng để cùng tham gia)

Cảm ơn mn đã dành thời gian ghé qua đọc chút thắc mắc này của mình :X

---------- Post added at 04:11 PM ---------- Previous post was at 03:57 PM ----------

up ụp ụp :(
Có ai ko :(

Last edited by a moderator:
Up cho mi nhé con begs. :"> Mi định mở rum về BEGS à ;))

---------- Post added at 04:14 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Mà Ô mai gót, EXO của ta nay có 4rum rồi à :-? vào ngay mới đc :x

Cậu có thể dùng WP để xây dựng, chỉ cần đầu tư về host là ok rồi cậu! Hoặc là cậu dùng nền tảng Blogspot cũng ok (Như VnALertpay.com mình đang xài cậu biết đó) Xài Blogspot thì miễn phí hoàn toàn từ A - Z, Còn về giao diện thì dùng mẫu có sẵn, mẫu về giải trí như trang Kpop cũng có đó cậu! Nếu biết tý về web thì có thể design tý nữa là ok! :)

up giùm .

Muốn làm web thì trước tiên cần host và domain , 2 khoản này mình hay dùng godaddy và gator . làm web thì dùng wordpress hoặc joomla , forum thì dùng vbuiletin

Up cho mi nhé con begs. :"> Mi định mở rum về BEGS à ;))

---------- Post added at 04:14 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Mà Ô mai gót, EXO của ta nay có 4rum rồi à :-? vào ngay mới đc :x

Có lâu rồi mụ :"> Từ hồi tụi nó mới ra lun ấy :p
Lão Sí với kon mó bên 360 lập ra để quản riêng =))

---------- Post added at 05:13 PM ---------- Previous post was at 05:11 PM ----------

Cậu có thể dùng WP để xây dựng, chỉ cần đầu tư về host là ok rồi cậu! Hoặc là cậu dùng nền tảng Blogspot cũng ok (Như VnALertpay.com mình đang xài cậu biết đó) Xài Blogspot thì miễn phí hoàn toàn từ A - Z, Còn về giao diện thì dùng mẫu có sẵn, mẫu về giải trí như trang Kpop cũng có đó cậu! Nếu biết tý về web thì có thể design tý nữa là ok! :)

Để mình nói lại cho ôg anh nghe thử, sáng ổng cũng nói nhìu nhưg mình chẳng hỉu đc bnhiu, tại k phải dân IT :(
Nếu có gì bạn giúp mình nhé, thanks bạn nhìu lắm :X

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:13 PM ----------

đá lên 1 phát :binhsua17:

Để mình nói lại cho ôg anh nghe thử, sáng ổng cũng nói nhìu nhưg mình chẳng hỉu đc bnhiu, tại k phải dân IT :(
Nếu có gì bạn giúp mình nhé, thanks bạn nhìu lắm :X
Mình cũng ko phải dân trong nghề nhưng lại rất yêu thích tìm hiểu và thiết kế web. Cộng đồng Blogspot đang phát triển lớn mạnh từng ngày, đặc biệt đây là nền tảng hoàn toàn miễn phí, là đứa con cưng của Google nên không phải lo lắng gì? Mình sử dụng cũng được 2 năm nay rồi, trước đó mình làm bên MLM có site: www.linhdungvn.com nhưng giờ MLM hơi khó phát triển nên cũng bỏ bê đi nhiều!

thứ nhất là sắm cái tên miền, giá rẻ mà tốt thì namecheap hoặc netfirms, netfirms có coupon 5$/1 năm đầu 8$ gia hạn.
host thì nếu ở việt nam thì xài vinahost, tuy gói nó đắt hơn min của mắt bão, pa nhưng nhìn kĩ lại thì rẽ hơn nhiều.
host nước ngoài thì ở đâu cũng được, ko nhất thiết là hostgator.

mã nguồn forum thì hàng free khó xài, xài hàng null đỡ rồi có $ thì mua.
mã nguồn vBB, IPB, xenForo.
xenForo đang được đánh giá cao, nhưng còn ít forum việt support cái này nhiều.

À hình như bạn làm về 4rum chứ không phải là 1 website cung cấp thông tin. Nếu vậy thì cần phải chuẩn bị đầy đủ về host, domain và mã nguồn như bạn Kai_it nói đó!

À hình như bạn làm về 4rum chứ không phải là 1 website cung cấp thông tin. Nếu vậy thì cần phải chuẩn bị đầy đủ về host, domain và mã nguồn như bạn Kai_it nói đó!

Đúng rồi bạn, mình làm 1 forum để chuyên cập nhật tin tức cũng như phụ đề phim ảnh, âm nhạc và mở rộng giao lưu giữa những người yêu thích âm nhạc với nhau :(
Kai it chắc là dân IT rồi :"> Ngâm cứu :">

Đúng rồi bạn, mình làm 1 forum để chuyên cập nhật tin tức cũng như phụ đề phim ảnh, âm nhạc và mở rộng giao lưu giữa những người yêu thích âm nhạc với nhau :(
Kai it chắc là dân IT rồi :"> Ngâm cứu :">

cũng ko hẵn là dân IT là biết mấy cái này, mình thì hầm bà lằng cái gì cũng biết 1 chút mà ko làm cái nào cho nó ra hồn cả, mmo cũng vậy nè.
theo mình thì mã nguồn có thể suy nghĩ IPB và xenForo nếu có ý định phát triển lớn. Còn vbb mang tính tiện dụng ban đầu thôi.

mấy cái cơ bản về tên miền,host,chắc bác biết rồi.quan trọng code thôi.....đa số là có soure sẳn rồi......muốn chi tiết hơn thì phải thuê code rồi cậu.

cũng ko hẵn là dân IT là biết mấy cái này, mình thì hầm bà lằng cái gì cũng biết 1 chút mà ko làm cái nào cho nó ra hồn cả, mmo cũng vậy nè.
theo mình thì mã nguồn có thể suy nghĩ IPB và xenForo nếu có ý định phát triển lớn. Còn vbb mang tính tiện dụng ban đầu thôi.

Mình thấy trang này http://forum.360kpop.com/ cũng sử dụng xenForo, thấy khá đẹp nên mình cũng muốn sau này sử dụng xenForo luôn

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

mấy cái cơ bản về tên miền,host,chắc bác biết rồi.quan trọng code thôi.....đa số là có soure sẳn rồi......muốn chi tiết hơn thì phải thuê code rồi cậu.

Mình cũng đag nhờ ôg anh học IT và bạn ổng, chứ mình thì.... :(

Mình thấy trang này http://forum.360kpop.com/ cũng sử dụng xenForo, thấy khá đẹp nên mình cũng muốn sau này sử dụng xenForo luôn

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

Mình cũng đag nhờ ôg anh học IT và bạn ổng, chứ mình thì.... :(
tinh tế vì quá tải cũng đã chuyển sang xenForo, nhưng nói trước, xenForo mấy cái addon ở VN chỉ có vietxf là hỗ trợ 1 ít, còn lại phải ra nước ngoài, ko như vbb.
xenForo nó gần như mạng xã hội hơn, tất cả xử lý bằng script trên client nên nhẹ tải cho server.
demo cái forum cùi của lớp nầy: dct31102.com

Tiện thể hỏi bạn linhdungvn: sao cái wordpress không thêm cái code html vào được nhỉ?
Tớ muốn bỏ mấy cái ads vào mà tìm hoài không thấy. Hình như free thì không có cái html editor thì phải.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,314
171,362
Latest member
nathansh
Back
Top Bottom