Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.

namlong

Senior
Reactions
165
MR
0.002
Thời gian gần đây mình có sử dụng dịch vụ của sàn www.anything-e.com để mua bán Z, PM.
Cách đây khá lâu mình có đặt lệnh mua Z trên sàn, sau đó ngày 23/11 có nhận mail báo khớp lệnh thành công.

Nhưng khi log in vào thì không hề thấy giao dịch nào trong history, mình có hỏi admin site là @anhkhoviai nhưng bạn không trả lời , thời gian trôi qua có lẽ 2 ngày rồi. Mình có log in vào và chát với bạn đó trên sàn thì bạn nói rằng rollback giao dịch của mình:

Mình cũng đã giao dịch ở 1 số sàn nên hiểu: order đặt giá mua bán là quyền của người sử dụng và sàn chỉ đứng ra làm trung gian để bên mua và bán khớp lệnh, hưởng % tiền lệ phí. Sàn giao dịch hoàn toàn không có quyền can thiệp vào giao dịch của người sử dụng. Tại sao bạn đơn phương rollback giao dịch mà không thông qua mình?

Vấn đề thứ hai, bạn rollback giao dịch lấy lại số Z của mình trả cho người mua. Nhưng bạn lại nói với mọi người rằng site bỏ tiền túi ra để bù cho họ: http://mmo4me.com/threads/bat-can-bi-bon-xau-bay-o-www-anything-e-com.212547/page-4#post-4043309 , như vậy nếu như người ngoài cuộc sẽ thấy chủ sàn thật sự tốt, nhưng đó là nói dối.
anhkhoviai said:
Nhận thấy mình cũng có một phần lỗi vì không áp giá trần và giá sàn cho một số thị trường nên mới để khách hàng của mình bị thiệt hại như vậy. Nay bên mình quyết định đền bù 100% thiệt hại cho khách hàng. Bên mình đã cộng tiền WMZ bán nhầm cho 2 ban. Từ nay sẽ không có hiện tượng bán nhầm nữa và mong các bạn tiếp tục tin tưởng và ủng hộ dịch vụ nhằm tạo ra một môi trường giao dịch an toàn và đầy tiện ích cho các bạn.

P/S : Hai bạn được cộng tiền vì bán nhầm vào xác nhận giúp mình nhé :))
Mình lập topic này muốn mọi người hiểu rõ sự thật về việc bạn bù lại số Z cho một số người mua và muốn khẳng định việc bạn rollback giao dịch của khách hàng là sai hoàn toàn: nếu người sử dụng có thể bị can thiệp giao dịch- có gì đảm bảo rằng balance của họ không bị chỉnh sửa. Vì khi giao dịch trên sàn, người sử dụng có thể để balance đó để trade 1 thời gian dài, và khó mà nhớ được có bao nhiều balance cho từng loại tiền của họ?
Cuối cùng mình không đồng ý với cách xử lý của bạn, mình muốn giao dịch đã khớp đó của mình phải được thực hiện như bình thường.
Sau khi nói lên suy nghĩ của mình trong boxchat của site thì bạn đã không cho nick của mình được chat trên boxchat nữa, có cần thiết phải làm vậy không?

Mời mod @danhmay24h vào giải quyết giùm, bạn @anhkhoviai vào nói rõ.

Attachments

27.1 KB · Views: 74
Last edited:
Thế bạn đặt nuốt trọn hơn 60 z với giá chỉ 22 đồng có cảm thấy lương tâm cắn rứt ko
Đây không phải vấn đề nuốt trọn hay không, vấn đề họ tự ý can thiệp giao dịch khách hàng, bạn hiểu không?

Thế bạn đặt nuốt trọn hơn 60 z với giá chỉ 22 đồng có cảm thấy lương tâm cắn rứt ko
Hôm qua đọc comment của chú ấy ta đã nghi rồi, hô hô!
Mình cũng đặt câu hỏi luôn, vậy nếu trường hợp bạn là người đặt lệnh mua nhầm 22d / 1USD thì sao, chắc cũng lập pic chửi thằng scam như @tunvit và cám ơn rốt rít admin sau khi được Rb

Mình cũng đặt câu hỏi luôn, vậy nếu trường hợp bạn là người đặt lệnh mua nhầm 22d / 1USD thì sao, chắc cũng lập pic chửi thằng scam như @tunvit và cám ơn rốt rít admin sau khi được Rb
Mua hay bán trên sàn là tự nguyện và tự chịu trách nhiệm, vì mình nhấn nút giao dịch mới thực hiện. Chuyện trade trên sàn nếu ai từng trade nhiều rồi thì nhầm lẫn là chuyện thường, nhưng rollback giao dịch thì đây là lần đầu tiên thấy? Hơn nữa rollback lấy Z của họ trả cho họ, nhưng lại nói rằng bỏ tiền của site bù cho họ Vấn đề nó khác hoàn toàn.

Đây không phải vấn đề nuốt trọn hay không, vấn đề họ tự ý can thiệp giao dịch khách hàng, bạn hiểu không?
Mình ủng hộ chủ sàn làm thê, còn bạn không chấp nhận được thì có thể không sử dụng dịch vụ nữa.

Mình ủng hộ chủ sàn làm thê, còn bạn không chấp nhận được thì có thể không sử dụng dịch vụ nữa.
Nguyên tắc của sàn giao dịch là không được can thiệp vào thông tin, giao dịch hay balance của khách hàng, đơn giản vậy thôi.

đặt rate bao nhiêu là quyền của người mua, việc giá thấp bị đẩy lên cao là do hệ thống bên đó, đáng lý ra họ phải bồi thường và k đc tự ý thu lại số tiền mà người ta đã mua chứ nhỉ

Mua hay bán trên sàn là tự nguyện và tự chịu trách nhiệm, vì mình nhấn nút giao dịch mới thực hiện. Chuyện trade trên sàn nếu ai từng trade nhiều rồi thì nhầm lẫn là chuyện thường, nhưng rollback giao dịch thì đây là lần đầu tiên thấy? Hơn nữa rollback lấy Z của họ trả cho họ, nhưng lại nói rằng bỏ tiền của site bù cho họ Vấn đề nó khác hoàn toàn.
Đơn giản vì họ nghĩ là chỉ có scammer mới làm thế, nên sẽ ko dám lên đây report đối chất. Nhưng ko ngờ bạn lại làm thế để lộ ra mặt thật, bây giờ mình nghĩ bạn sẽ ko đòi được tiền mà sẽ có thêm nhiều người ghét vì cái hành động đó theo mình nghĩ là lừa đảo.

cái này về tình rồi, nói sau đi.... còn cái lý + luật chơi thì cha @anhkhoviai + sàn anything-e.com sai hoàn toàn mẹ rồi... dám tự ý lấy cái tình ra phân xử thì còn ai dám tin tưởng nữa đây .. pó tay thật rồi :eek::eek:

P/s: mấy bác ở trên cứ lấy cái TÌNH đặt trên cái LÝ thì suốt kiếp này bị người ta dắt mũi thôi

Last edited:
Đơn giản vì họ nghĩ là chỉ có scammer mới làm thế, nên sẽ ko dám lên đây report đối chất. Nhưng ko ngờ bạn lại làm thế để lộ ra mặt thật, bây giờ mình nghĩ bạn sẽ ko đòi được tiền mà sẽ có thêm nhiều người ghét vì cái hành động đó theo mình nghĩ là lừa đảo.
Bạn có hiểu ý nghĩa của sàn giao dịch không: đó chính là trung gian? Scam gì ở đây? Thuận mua vừa bán thôi. Nếu ai từng trade nhiều rồi thì có lẽ cũng biết: đôi khi mình đặt 1 lệnh mua thấp chỉ nhằm mục đích cất giữ số balance của mình, khi đó không có balance thì bạn sẽ không bị mua nhầm nữa, hiểu không?

cái này về tình rồi, nói sau đi.... còn cái lý + luật chơi thì cha @anhkhoviai + sàn anything-e.com sai hoàn toàn mẹ rồi... dám tự ý lấy cai tình ra phân xử thì còn ai dám tin tưởng nữa đây .. pó tay thật rồi :eek::eek:
Bạn nói chính xác, vấn đề ở đây mình đã buzz yh của chủ sàn hỏi, nếu bạn ấy trả lời là người mua đòi lại và nói nhẹ nhàng, mình chấp nhận. Nhưng bạn chọn cách im lặng và tự rollback giao dịch??? Sau đó còn tuyên bố site tự bỏ tiền túi ra bù, mình cần lập topic để mọi người biết sự thật cái tiền túi của site là như thế nào thôi.

Bạn nói chính xác, vấn đề ở đây mình đã buzz yh của chủ sàn hỏi, nếu bạn ấy trả lời là người mua đòi lại và nói nhẹ nhàng, mình chấp nhận. Nhưng bạn chọn cách im lặng và tự rollback giao dịch??? Sau đó còn tuyên bố site tự bỏ tiền túi ra bù, mình cần lập topic để mọi người biết sự thật cái tiền túi của site là như thế nào thôi.
Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng.

Mình nghĩ chủ sàn có vào đọc qua cũng chả cần phải comment giải thích đâu.

@tunvit@anhkhoviai vào nhận hàng và giải quyết khiếu nại kìa.
MÌnh là mình ủng hộ 2 bạn nếu không muốn nói những lời khó nghe thì bạn thớt đã bị đá và đạp cho mấy phát rồi.....

Đây mình ko quan tâm cái sàn này sai hay đúng, mà quan tâm cái là khi bạn đặt lệnh 22 thì lúc đó bạn nghĩ gì thôi.

Bạn có hiểu ý nghĩa của sàn giao dịch không: đó chính là trung gian? Scam gì ở đây? Thuận mua vừa bán thôi. Nếu ai từng trade nhiều rồi thì có lẽ cũng biết: đôi khi mình đặt 1 lệnh mua thấp chỉ nhằm mục đích cất giữ số balance của mình, khi đó không có balance thì bạn sẽ không bị mua nhầm nữa, hiểu không?
uh, đã hiểu! Vậy giờ mình cũng muốn nghe xem anything giải thích thế nào!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,877
171,931
Latest member
amandax
Back
Top Bottom