Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
Về thời gian, tôi nghe sếp nhắc tới, tôi chưa nói chuyện với bạn lần nào, nên có thể tôi có chút nhầm lẫn về thời gian, thậm chí cái
Tôi có nói ko chia rate sao?Tôi nói rate của newbie là 50~60% Miễn phí? Bạn nói gì lạ vậy?

Ngày đầu tôi vào team này, legialoc cũng đã thử thách sự kiên trì của tôi để nếu tôi bật ngay từ đầu thì thiệt hại cũng ko đáng kể và cũng chỉ làm nổi CF, sau khi hướng dẫn xong cũng để tôi làm CF 1 thời gian dài, có lúc tôi hơi hụt hẫng, vì trong 3 tuần đầu tiên 1 ngày tôi làm chỉ làm trung bình đc hơn 20$/ ngày, lại chia rate 50-50, trong khi HYIP khi đó tôi theo 1 team khác cheat RCB nhiều lúc chỉ 1 lát còn hơn thế. Có thời điểm tôi cũng hơi hoài nghi về những điều tôi nghe về trình độ của anh ấy ở forum

Thậm chí hơn 1 tháng sau, legialoc còn cố tình đổi traffic làm cho nick tôi bị banned (nick bị banned đó là nemotuan), tôi vô cùng nản, vì tất cả mọi người trong team ko ai bị banned, tại sao lại là 1 mình tôi, có chút suy sụp, mất 300$ nhưng legialoc bỏ tiền ra đền cho tôi 1 nửa số 50% mà tôi nhận đc. Tôi nhận số tiền đó và tiếp tục làm việc, sau tới 6 tháng khi tôi đc vào dự án 2, chính @tuti là đệ trước của sếp gọi tôi team view log chat trước tuần tôi bị banned, chính legialoc bàn trước với tuti sẽ đổi traffic cho nick tôi bị banned để thử xem tôi còn gắn bó với team ko, vì sếp biết với khả năng của tôi làm vài tháng là solo đc

Tại những thời điểm bị thử thách tôi cũng có chán chường ,nhưng tôi cố gắng kiên trì và nghĩ đã vào team nhất quyết khó khăn tôi cũng ko bỏ dù cứ làm ít làm nhiều, sau hơn 6 tháng tôi mới đc duyệt qua dự án mới và đc sử dụng tool xiên PIN

Bạn ko gắn bó với team nên bạn ko hiểu đc trình độ thực sự về Offer của legialoc, ko phải ngẫu nhiên mà anh ấy quen biết những pro lớn, những coder nổi tiếng của forum nếu chỉ là khoe mẽ bề ngoài

Những thử thách này, tôi ko muốn nói ra forum, vì là cách sếp dùng để thử xem mem nào có thể gắn bó đc lâu dài, 1 cách thử người mới của sếp, nhưng vì cmt này của bạn, tôi buộc phải nói những việc thử thách tôi đã trải qua cho bạn thấy những điều bạn nhìn thấy trong thời gian đó chưa là gì đâu

Nếu bạn mới tiếp xúc với legialoc 1 tháng ở dự án CF thì thực bạn chẳng đủ khả năng để hiểu về những gì legialoc có thể làm trong offer, và tôi cũng ko cần team view xem log chat của legialoc làm gì vì có nói gì cũng chỉ là thử thách mem mà thôi, điều này hầu hết mem forum khi gia nhập legialoc đều làm cho thời gian đầu cảm thấy offer khá khó khăn để xem họ có thể tiếp tục đi với team đến dự án tiếp theo ko

Tới bây giờ, legialoc còn nói tôi em solo đi, anh chỉ em hết các tool và traffic, quy luật của bất cứ dự án nào anh có sau này, để tôi như 1 người hợp tác với Team. Nếu ko phải 1 người có tâm, legialoc sẽ ko bao giờ như thế

Tôi là 1 người làm nhiều lĩnh vực mmo, tôi có chút thành công trong những lĩnh vực tự mình solo, ko riêng gì offer, và offer ko phải toàn bộ thu nhập tôi có, chỉ =1/2 tổng thu nhập của tôi thôi, nên đừng nói tôi là tín đồ của legialoc, nhưng những điều tôi nhìn nhận từ anh ấy là 1 Admin tốt, 1 người thầy, 1 người bạn tốt, ko chỉ tôi mà cảm nhận của tất cả các mem hiện tại trong team của legialoc

Sếp của bạn ban đầu nói với mình là " Không ăn của mem 1 đồng nào " , chứ mình không nói bạn, sự việc này thật sự không đáng để bạn phãi viết cã 1 topic dài về " Chuyện của người ta chứ không phãi của tui " vậy đâu ! Đừng kể câu chuyện của riêng mình nữa chúng mình cũng đều là người làm, chứ không phãi là sếp gì cã, " đất lành thì chim đậu" chỗ nào không tốt thì kiếm chỗ tốt hơn ! Dành toàn thời gian kiếm tiền thì hay hơn là viết mấy thứ không liên quan tới bạn như vây :) , Mình sẽ không cmt thêm 1 chư nào ở topic này nữa. Mình xong việc ở đây rồi, chúc Team bạn luôn đoàn kết như vậy ! Chào bạn :)

Gần 7 tháng rồi chưa tuyển thêm 1 memb mmo nào vào group . Vẫn duy trì g 15 con ng không thay đổi lấy 1 mống . Vui vì có những ng hợp tác nv và buồn vì gặp những ng vào chỉ thọ nổi 1-2 tuần . Không phải ko chỉ mà nó quá lười ... không chịu tiếp thu thì éo ai mún chỉ ~~
Bác ở đâu. Em phi trâu tới tầm sư học đạo

Sếp của bạn ban đầu nói với mình là " Không ăn của mem 1 đồng nào " , chứ mình không nói bạn, sự việc này thật sự không đáng để bạn phãi viết cã 1 topic dài về " Chuyện của người ta chứ không phãi của tui " vậy đâu ! Đừng kể câu chuyện của riêng mình nữa, hãy thực tế chút đi bạn à.. chúng mình cũng đều là người làm, chứ không phãi là sếp gì cã, " đất lành thì chim đậu" chỗ nào không tốt thì kiếm chỗ tốt hơn! Dành toàn thời gian kiếm tiền thì hay hơn là viết mấy thứ không liên quan tới bạn như vây :) , Mình sẽ không cmt thêm 1 chư nào ở topic này nữa. Mình xong việc ở đây rồi, chúc Team bạn luôn đoàn kết như vậy ! Chào bạn :)

Sếp mình nói với bạn là ko ăn 1 đồng nào? Với tất cả người trong team thì sếp luôn nói thẳng rate 50-50 và bất cứ ai trong team cũng thế, đó là quy luật trước giờ, có thể bạn hiểu sai ý anh ấy, chứ ko thể có ai tuyển mem mà Admin lại ko ăn 1 đồng nào, có thể là nói tới tỉ giá pay

Đừng cay cú nữa bạn ạh

Mình rất thực tế, và cả sự kiên trì, biết ơn nữa cơ vì thế mình gắn bó lâu dài với các team trên mmo ko riêng gì lĩnh vực offer, HYIP đâu bạn, và từ đó mình có đc mức thu nhập tương đối tốt, ổn định
Cám ơn lời chúc của bạn, team chừng 10 người ở lại và bây giờ thực sự rất đoàn kết, có người còn ở dự án 1, có người đã qua dự án 2, 3

Bạn cứ hiểu về legialoc theo góc nhìn của bạn, còn mình và những người trong team từng tiếp xúc với legialoc 1 thời gian dài, hiểu anh ấy sống như thế nào chứ ko phải qua 1 tháng thử việc rồi lách cái rule bad lead nhằm bật team như bạn
Chào bạn nhé

Last edited by a moderator:
"offer" ở vn là cheat à ăn cắp tiền của net,ăn được đồng nào thì tốt đồng đó.
còn chưa gặp quả báo thì nên thấy hên chứ gặp phải phản đồ cũng đáng thôi đừng kêu :)
Có những cái ăn cắp có những cái giúp net nhé bạn,đừng gom 1 cái .Biết thì nói không biết thì cố gắng tìm hiểu nhé .

@legialoc ơi ,kêu qua Thái cắt bỏ đi không chịu, giải phẩu rồi còn chừa cái đó chi giờ người ta nói ,hết đường chôi , đúng là cái miệng hại cái thân =))

Thôi ae bình tĩnh, chuyện cũng ko có gì to tát.
@rinkimi về chuyện cu Lộc nó đòi ngủ đòi sàm sỡ gì gì bạn đó, nó chỉ giỡn thôi, thằng mặt cức này nó giỡn nhây lắm, chắc chỉ có mình là nó giỡn ko lại thôi,lol. Nên bạn đừng tưởng thật làm mà để bụng làm gì tội nghiệp nó, nhìn nó ngu ngu vậy chứ ko phải người xấu đâu

@thachthao thôi bỏ đi e, chuyện nhỏ chuyện nhỏ, sắp tết rồi lo kiếm tiền mua mứt ăn thôi.

@rinkimi về chuyện cu Lộc nó đòi ngủ đòi sàm sỡ gì gì bạn đó, nó chỉ giỡn thôi, thằng mặt cức này nó giỡn nhây lắm, chắc chỉ có mình là nó giỡn ko lại thôi,lol. Nên bạn đừng tưởng thật làm mà để bụng làm gì tội nghiệp nó, nhìn nó ngu ngu vậy chứ ko phải người xấu đâu

@thachthao thôi bỏ đi e, chuyện nhỏ chuyện nhỏ, sắp tết rồi lo kiếm tiền mua mứt ăn thôi.
đình chính thêm Lộc mà ngủ với ai, cái mà hắn chưa giải phẩu cũng bị vợ hắn giải phẩu thôi , chuyện cũ bỏ qua,không cần phải lo đâu @rinkimi , làm gì mình cảm thấy đúng là được,người ta nghỉ gì mình sao mặc người ta ,rate k hợp thì chia tay ,bình thường như bà bán cá hường .

Dạ, em thì ko vấn đề gì, vì bạn ấy viết thế nên em mới viết lại theo những khó khăn khi em làm off lúc đầu thôi
Chứ tụi em trong team còn bị trải qua những thử thách như bị banned cả acc với ngày làm có 20 xu ở dự án 1 thì có thấm gì
Có điều đã vào theo rate lúc đầu rồi bật lại giờ kêu up proof ko dám up lên rồi chỉ nói ko
Sếp còn đang kêu em lead đi, đừng cmt tào lao nữa, mọi người hiểu mình thế nào mà
Mà mắc cười cái ông này giỡn nhây thật, giờ em nghe còn hoảng

thế giúp net thì bù đắp đc cái ăn cắp à =)) hàm hồ,
offer thì t chỉ biết làm real thôi còn cheat chắc phải tìm hiểu thêm bạn ạ
nói chung là kiếm đc thì cứ việc bỏ vào mà nhai, có ai bảo gì đâu, còn cheat net thì rõ ràng cũng chả có mấy tư cách đâu đừng phủ nhận

thế giúp net thì bù đắp đc cái ăn cắp à =)) hàm hồ,
offer thì t chỉ biết làm real thôi còn cheat chắc phải tìm hiểu thêm bạn ạ
nói chung là kiếm đc thì cứ việc bỏ vào mà nhai, có ai bảo gì đâu, còn cheat net thì rõ ràng cũng chả có mấy tư cách đâu đừng phủ nhận
ếch ngồi đáy giếng ,*** cần chấp hạng người thế này =)) !

Mình thì ko có may mắn dc vào team sớm nhưng biết a lộc cũng dc hơn 1 năm rùi, Cảm nhận khi tiếp xúc thì thấy a là người nhiệt tình, ko nhận làm nhưng vẫn giúp đỡ solo PPD, làm thế nào để dc paid (làm site, click, tool....) những con off mới chưa có kn làm hỏi a vẫn vui vẻ trả lời :) ngay cả khi net paid chậm, hết tiền a vẫn cho vay tiền mua sock để làm khi nào có thì trả chứ cũng ko thèm hỏi, đối với 1 người xa lạ chưa có nhiều thông tin mà a vẫn giúp đỡ như vậy là quá có tình rùi, còn về vấn đề rate mình mới tham gia với a dc 1,2 dự án nhưng 5-5 là đẹp rùi, h memb mới đi xin làm ở đâu trên 4rum hay FB cũng chỉ 3-7 , 25 -75 may mắn xin xỏ thêm thì dc 4-6, nói chung ý kiến mỗi người khác nhau nhưng cảm nhận riêng của mình thì a sống như vậy là có tâm rùi :)

Mình đã từng trải qua như bạn rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ mình viết 1 bài nào than vãn hay trách móc ai trên này, đơn giản vì làm thế mình biết chẳng có tác dụng gì, cho nên mình k làm, hiện tại bây giờ mình vẫn tuyển và dạy newbie nhưng chọn lọc thực sự kĩ 100 người may ra mình chỉ nhận một có khi không. Online thì người ta k có tình cảm đâu, không bao giờ và không bao giờ các bạn hãy nhớ lấy điều đó khi muốn làm thầy ai đó hoặc dạy ai đó

dạy em với bác

Mình xin mãi tới 2 năm nay ko đc vào team này, nhưng may mắn đc @legialoc chỉ cho solo ăn nhỏ lẻ bên ngoài, tuy ko ăn đc nhiều $ như mem trong team nhưng tôi cũng rất biết ơn sự nhiệt tình của anh ấy. Tôi ko nghĩ anh ấy làm những việc như mem bỏ team kia vào nói. Anh ấy chỉ thử thách mem đó mà.
Mình biết họ là những người rất giỏi, ko giỏi thì họ ko nổi tiếng và có mức thu nhập như vậy. Đáng tiếc mình bất tài ko có cơ hội đc làm việc chung mà chỉ ăn những con off nhỏ solo 1 mình cũng buồn lắm. Vẫn rất mong 1 cơ hội vào team
Mà đúng là anh ấy hay đùa dai lắm, anh ấy nói toàn bị Gay với gì gì với mình nhưng thực ra vợ anh ấy đẹp lắm. CẢ topic anh ấy chuyển giới nữa chứ
Anh ấy sống tốt, chơi rất đẹp, ko chỉ với người trong team mà cả những người ngoài như mình. Đúng là 1 team mơ ước, toàn những pro và thân thiện

Anh @legialoc ơi nhận em đi, em đồng ý ngủ với anh
. Em xin tài trợ dầu ăn
, dầu ăn nhà em còn dư nhiều lắm.
Anh mà ko đồng ý thì.... em xách dầu ăn đi ngủ với anh tunvit đấy

Tôi cũng là 1 admin của 1 Group khác, tôi thấy bạn @rinkimi viết thật bùn cười bạn tham gia gr với danh nghĩa là mem chứ ko phải là người hợp tác thì đương nhiên chia rate 5-5 là hợp lý, bạn nghĩ admin ngồi ko ăn à, bạn lầm rồi admin cũng ko thanh thơi như bạn nghĩ đâu, phải reg acc giữ acc cho bạn, sup với net bạn nghĩ điều này đơn giản. Bạn nói vậy sao bạn ko đứng trên danh nghĩa admin đi rồi sẽ thấy có nhìu việc ko đơn giản như bạn tưởng.

Bạn đã từng thấy admin nào tuyển mem mà ko ăn xu nào chưa chỉ tui đi tui cũng muốn tham gia đó, admin rãnh rỗi quá ko có gì làm đi hướng dẫn mem rồi ko lấy lại cái gì hết hay sao? Chắc bạn hiểu nhầm về sau khi chia rate thì ko chia 1 chi phí nào nữa

Còn việc nói đùa ngủ với bạn ấy mà bạn nghĩ là thật, tôi cũng từng đùa với mem nữ là cắn họ dị tui cũng làm thật khi mem đồng ý à, hay tui nói giết họ thì tui cũng phải làm thật? legialoc đùa dai lắm, trước có cả topic chuyển giới nữa đó, tính ông ấy hay đùa thế thôi chứ sống rất tốt, đã gây ra việc tai tiếng gì forum này chưa, nguyên trong topic này có tới 3,4 mem tuy là mem solo ko liên quan Group mà còn vào cmt nói đc Mod dạy cho làm solo kìa

Bạn đã ko qua đc thử thách của team người ta, nên bước đầu những gì bạn cảm thận đc ở họ hoàn toàn ko đúng đâu nên đừng phán xét

Tôi chơi rất thân với 1 người là Mem trong team này, những điều tôi cảm nhận về Admin họ quả thật rất đáng nể: thân thiện, đạo đức, sòng phẳng và rất pro nữa, họ là 1 Team ko đông người lắm nhưng rất mạnh, tuy nhiên khoảng thời gian đầu rất nhiều Mem đã ko trụ nổi sau những thử thách như việc thu nhập tầm tầm , khó khăn hoặc bị banned acc là có thật đó, những sự việc đó Admin cố ý gây ra để xem mem trung thành với team ko đó, và bất cứ mem nào cũng bị thử thách trước khi tới đc dự án sau

Riêng nói về cách sống của @legialoc thì ai cũng nể anh ấy, tôi tin anh ko làm sai

Up trước vài tấm :eek::eek: . Rãnh up thêm :D. Bởi vậy ai muốn xin vào team này thì cẩn thận nghen :cool:. Mình không thích sống đạo đức giả, có gì nói đó, cũng vì không chịu mà mình mới nhận vào team! Chứ có rất nhiều người inbox mà mình còn chưa có thời gian rãnh trả lời. Và mình chưa bao giờ nêu tên mem nào ra cả!

Tôi cũng là 1 admin của 1 Group khác, tôi thấy bạn @rinkimi viết thật bùn cười bạn tham gia gr với danh nghĩa là mem chứ ko phải là người hợp tác thì đương nhiên chia rate 5-5 là hợp lý, bạn nghĩ admin ngồi ko ăn à, bạn lầm rồi admin cũng ko thanh thơi như bạn nghĩ đâu, phải reg acc giữ acc cho bạn, sup với net bạn nghĩ điều này đơn giản. Bạn nói vậy sao bạn ko đứng trên danh nghĩa admin đi rồi sẽ thấy có nhìu việc ko đơn giản như bạn tưởng.

Bạn đã từng thấy admin nào tuyển mem mà ko ăn xu nào chưa chỉ tui đi tui cũng muốn tham gia đó, admin rãnh rỗi quá ko có gì làm đi hướng dẫn mem rồi ko lấy lại cái gì hết hay sao? Chắc bạn hiểu nhầm về sau khi chia rate thì ko chia 1 chi phí nào nữa

Còn việc nói đùa ngủ với bạn ấy mà bạn nghĩ là thật, tôi cũng từng đùa với mem nữ là cắn họ dị tui cũng làm thật khi mem đồng ý à, hay tui nói giết họ thì tui cũng phải làm thật? legialoc đùa dai lắm, trước có cả topic chuyển giới nữa đó, tính ông ấy hay đùa thế thôi chứ sống rất tốt, đã gây ra việc tai tiếng gì forum này chưa, nguyên trong topic này có tới 3,4 mem tuy là mem solo ko liên quan Group mà còn vào cmt nói đc Mod dạy cho làm solo kìa

Bạn đã ko qua đc thử thách của team người ta, nên bước đầu những gì bạn cảm thận đc ở họ hoàn toàn ko đúng đâu nên đừng phán xét

Tôi chơi rất thân với 1 người là Mem trong team này, những điều tôi cảm nhận về Admin họ quả thật rất đáng nể: thân thiện, đạo đức, sòng phẳng và rất pro nữa, họ là 1 Team ko đông người lắm nhưng rất mạnh, tuy nhiên khoảng thời gian đầu rất nhiều Mem đã ko trụ nổi sau những thử thách như việc thu nhập tầm tầm , khó khăn hoặc bị banned acc là có thật đó, những sự việc đó Admin cố ý gây ra để xem mem trung thành với team ko đó, và bất cứ mem nào cũng bị thử thách trước khi tới đc dự án sau

Riêng nói về cách sống của @legialoc thì ai cũng nể anh ấy, tôi tin anh ko làm sai
Ko hợp nhau thì ko hợp tác được thôi.
Mod loc với bạn rinkimi cũng có gì đâu? Theo lời bạn rinkimi kể thì do bạn ấy đã solo, cần thêm kiến thức để mạnh hơn, mod loc lại thử thách bạn ấy như những mem mới, bạn ấy ko chịu được thì đường ai lấy đi thui, chia tay trong vui vẻ. Nhưng tự dưng lại có cái topic này nên bạn đó phải vào phân minh. Thấy chẳng có gì to tát

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,385
171,438
Latest member
thaontasieuthi
Back
Top Bottom