News CHÚC MỪNG SINH NHẬT VỊ LÃNH TỤ VĨ ĐẠI ❤️

CHÚC MỪNG SINH NHẬT BÁC HỒ KÍNH YÊU 🇻🇳

“ Bác ơi, đất nước hoà bình rồi bác
Bác dậy đi, ngắm một chút thôi
Ngắm mây, ngắm trời, ngắm đất nước…”

Cách đây 132 năm (19/05/1890). Dân tộc ta, nhân dân ta, non sông đất nước ta đã sinh ra Hồ Chủ tịch người anh hùng dân tộc vĩ đại, và chính Người đã làm rạng rỡ dân tộc ta, người đã dùng cả cuộc đời mình để bôn ba khắp thế giới tìm cách cứu dân tộc ta thoát khỏi ách đô hộ của thực dân, đế quốc.

Cuộc đời Chủ tịch Hồ Chí Minh là một cuộc đời trong sáng cao đẹp của một người cộng sản vĩ đại, một anh hùng dân tộc kiệt xuất, một chiến sĩ quốc tế lỗi lạc, đã đấu tranh không mệt mỏi và hiến dâng cả đời mình cho Tổ quốc, cho nhân dân, vì lý tưởng cộng sản, vì độc lập, tự do của các dân tộc bị áp bức, vì hòa bình và công lý trên thế giới.

Cảm ơn Bác đã hy sinh cuộc đời mình để đổi lấy cho chúng ta có được độc lập, tự do, hoà bình như bây giờ,

Cảm ơn Bác đã dành cả cuộc đời mình để đổi lấy cuộc sống ấm no, hạnh phúc và quyền con người cho dân tộc này,

Chúng cháu sẽ đời đời biết ơn và ghi nhớ công ơn to lớn của Bác và sẽ cố gắng làm việc và học tập thật tốt để thực hiện ước mơ trước khi người ra đi là đem “Việt Nam sánh vai với các cường quốc năm châu trên toàn thế giới “

Nhân ngày sinh nhật Bác, là người dân Việt Nam hãy gửi lời cảm ơn tới người cha già vĩ đại của dân tộc ❤️

|Hiu
Bài viết thuộc về Lang thang Nghệ An
📸suutam

Attachments

87.6 KB · Views: 52

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,356
172,366
Latest member