Chat Chới với tuổi 40, mất định hướng hay không kịp trent thời đại

làm nhìu vậy mà vẫn k đủ sống là sao , khó hiểu quá, thế mấy trông trên này làm web phim ngày thu vào 4-5 tr , làm hằng mấy năm rồi, thì bao nhìu tiền luôn , thấy lạ quá
Còn gia đình con cái mọi chi phí, như ban đầu a đã chia sẻ là mmo nó ko ổn định.

Còn gia đình con cái mọi chi phí, như ban đầu a đã chia sẻ là mmo nó ko ổn định.
vậy thì xem lại vợ nhé , chắc bị dụ dổ , nhiều bạn bè nên chi tiêu quá mức đó mà
ra làm nói là ổn đình thì lương cũng 6-7tr chứ nhiêu , làm mmo nhieu đó mà ko đủ sống ko ổn định thì xem lại cách quản lý tài chính , chắc chắn có vấn đề

xin việc , đó là cách mà chúng ta bị dạy ở trong trường , mà có thể gọi là cái trại của giới siêu giàu tạo ra , họ dạy chúng ta để sau này làm việc cho họ làm nô lệ công cụ vắt ra tiền cho họ , con cái nhà giàu nó học kiểu khác , anh phải thay đổi cái tư duy đi là sẽ khác ngay , thay vì phải đi xin người ta việc sao ko nghĩ đến tạo ra công việc cho mọi người , nhất là trong 4r này , nếu biết IT thì có thể làm web làm youtube hướng dẫn , tạo các diễn đàn thảo luận về IT từ đó có thu nhập ổn định từ đó ...............

quan trọng là cái tư duy , phải xoá bỏ cái bị nhồi nhét khi còn đi học , bỏ hẳn xem ba cái trên tivi đi , vì tất cả là định hướng làm người ta tư duy theo 1 hướng, chừng nào thoát đc là ổn thui , cái này người ta nói là "giác ngộ " đó . cứ thấy cái gì ngộ ngộ là vác zề , cái j xàm bắt suy nghĩ theo 1 hướng thì bỏ đi là xong :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037:
Idol tạo công ăn việc làm cho tui với, chấp nhận làm nô lệ công cụ vắt ra tiền cho Idol luôn nè :ami_fat_cat_022:

Idol tạo công ăn việc làm cho tui với, chấp nhận làm nô lệ công cụ vắt ra tiền cho Idol luôn nè :ami_fat_cat_022:
thôi có tạo ra cũng ko có tiền mà thuê mod vì giá quá cao :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077:

vậy thì xem lại vợ nhé , chắc bị dụ dổ , nhiều bạn bè nên chi tiêu quá mức đó mà
ra làm nói là ổn đình thì lương cũng 6-7tr chứ nhiêu , làm mmo nhieu đó mà ko đủ sống ko ổn định thì xem lại cách quản lý tài chính , chắc chắn có vấn đề
Nói chuyện như em buồn cười thật.

Nói chuyện như em buồn cười thật.
đó là sự thật , quản lý tài chính k tốt , chi tiêu quá mức , mua thứ mình muốn chứ k phải thứ mình cần , nó dẫn đến sư sụp đổ tài chính của 1 gia đình , cái này phải xem lại , nhìu nhà rơi vào tình trạng này lắm , hỏi 1 câu đơn giản thôi , tài khoản ngân hàng có bao nhiều tiền , anh trả lời xem nào

nói chuyện với idol này thì để cười thôi chứ đừng để tâm bác à
sự thật mất nòng mà nại

sự thật mất nòng mà nại
Mình đồng ý quan điểm của bạn.
Chủ thớt đã đi hướng đen, biết rất nhiều thứ nhưng khai thác chưa triệt để nên là còn đang quanh quẩn lòng vòng và chưa có hướng đi đúng cho bản thân.
Chúc chủ thớt mau chóng tìm được công việc để có thể nuôi cả con lẫn vợ

Mình đồng ý quan điểm của bạn.
Chủ thớt đã đi hướng đen, biết rất nhiều thứ nhưng khai thác chưa triệt để nên là còn đang quanh quẩn lòng vòng và chưa có hướng đi đúng cho bản thân.
Chúc chủ thớt mau chóng tìm được công việc để có thể nuôi cả con lẫn vợ
1 vấn đề nữa là quản lý tài chính , mình nghĩ vợ anh này chắc kiểu công chúa suốt ngày xem vtv rồi chạy theo ba cái trend trên đó mà làm giàu cho người khác , rồi xu hướng ăn nhiều thịt , hay ngoài tiệm nhậu các kiểu , bệnh thì uống thuốc ..... 1 đống thứ phải chi nên nó mới làm tài chính gia đình điêu đứng , chỉ cần tỉnh ra biết các chiêu trò lừa , dụ dỗ của bọn nó là sẽ sống tốt thôi

nói chuyện với idol này thì để cười thôi chứ đừng để tâm bác à
Có gì đâu bạn, đời có người như này người như kia, mỗi người một hoàn cảnh và số phận khác nhau, mình ko thể lấy xuy nghĩ của mình áp đặt cho hoàn cảnh một người khác dc. Mình cũng rất cảm ơn mọi người đóng góp ý kiến, phần nào nói ra dc đón nhận như này mình cũng thấy nhẹ nhàng ☺️

Last edited:
Có gì đâu bạn, đời có người như này người như kia, mỗi người một hoàn cảnh và số phận khác nhau, mình ko thể lấy xuy nghĩ của mình áp đặt cho hoàn cảnh một người khác dc. Mình cũng rất cảm ơn mọi người đóng góp ý kiến, phần nào nói ra dc đón nhận như này mình cũng thấy nhẹ nhàng ☺️
40 còn trẻ lắm a zai. E chơi với nhiều đại gia tuổi tầm 3x-40 rồi, có một a đến năm 43 tuổi trắng tay ly thân vs vợ con, xong thuê oto chạy grab một thời gian kèm theo cò đất, lúc ảnh chạy sẳn ảnh xem xét các bds và tìm khách luôn, chạy đc vài tháng lại có lúa mua trả góp chiếc oto cỏ nghe nói 400 mấy củ chưa đến 1 năm mà góp gần xong rồi. Cố lên a.

40 còn trẻ lắm a zai. E chơi với nhiều đại gia tuổi tầm 3x-40 rồi, có một a đến năm 43 tuổi trắng tay ly thân vs vợ con, xong thuê oto chạy grab một thời gian kèm theo cò đất, lúc ảnh chạy sẳn ảnh xem xét các bds và tìm khách luôn, chạy đc vài tháng lại có lúa mua trả góp chiếc oto cỏ nghe nói 400 mấy củ chưa đến 1 năm mà góp gần xong rồi. Cố lên a.
Cảm ơn em chia sẻ, động lực vượt qua khó khăn này.

1 vấn đề nữa là quản lý tài chính , mình nghĩ vợ anh này chắc kiểu công chúa suốt ngày xem vtv rồi chạy theo ba cái trend trên đó mà làm giàu cho người khác , rồi xu hướng ăn nhiều thịt , hay ngoài tiệm nhậu các kiểu , bệnh thì uống thuốc ..... 1 đống thứ phải chi nên nó mới làm tài chính gia đình điêu đứng , chỉ cần tỉnh ra biết các chiêu trò lừa , dụ dỗ của bọn nó là sẽ sống tốt thôi
Ối giời ơi, đâu đầu quá, mình thì lo mình chưa xong, spam đầy rác trong phòng chat để kiếm MR mà bày đặt dạy đời người khác

Ối giời ơi, đâu đầu quá, mình thì lo mình chưa xong, spam đầy rác trong phòng chat để kiếm MR mà bày đặt dạy đời người khác
loại cay cú chỉ vì hơn thua 1 MR còn vào đây cay tiếp ah hahahaha

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week