Help Cho hỏi về vấn đề rút tiền paypal có bị thuế không ?

canmuatien

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Nếu rút tiền paypal 5000$/ 1
Lần rút / 1 tuần có bị thuế không các bác? Có bác nào rút tiền paypal nhiều mà bị hỏi thuế chưa ?

Thoải mái bác, tại thuế thu nhập cá nhân chỉ dễ áp dụng với lương,...
chứ cậu rút về thế ai mà biết tiền lời bao nhiêu đâu để mà tính.

Thoải mái bác, tại thuế thu nhập cá nhân chỉ dễ áp dụng với lương,...
chứ cậu rút về thế ai mà biết tiền lời bao nhiêu đâu để mà tính.
Tại e đọc vụ Nguyễn HÀ ĐÔNG e cũng hơi ngại . Tụi thuế nó có biết mình rút tiền về ngân hàng không bác nhỉ ? vì em nghe nói nhận tiền từ nước ngoài trên 2000$ phải khai báo với cơ quan thuế

sợ quá để mình rút thuê cho nhé :D

Tại e đọc vụ Nguyễn HÀ ĐÔNG e cũng hơi ngại . Tụi thuế nó có biết mình rút tiền về ngân hàng không bác nhỉ ? vì em nghe nói nhận tiền từ nước ngoài trên 2000$ phải khai báo với cơ quan thuế
:D lúc nào bạn thu nhập tầm như nguyễn hà đông thì nên ngại, nhận tiền từ paypal là nhận vnđ mà có phải nhận $ đâu :v

Lần rút / 1 tuần có bị thuế không các bác? Có bác nào rút tiền paypal nhiều mà bị hỏi thuế chưa ?
Theo mình đc biết về luật thì :

Luật chống rửa tiền, thì giao dịch bank trên 300 tr phải báo cáo ngân hàng nhà nước ( google )
Còn nhiều bạn nói ko sao hay có sao đó là tùy cá nhân, bạn nên nhớ luật truy thu lên tới 10 năm, 9 năm ko sao vỗ đùi đành đạch, năm 10 truy cả 10 năm thì lại giãy chết đành đạch

Trời ko sao thì có mưa, mà nhiều sao thì đếm ko hết, bạn tự bảo vệ mình chứ chả ai giống ai, giả sử 15k thì rút 2 lần là đẹp

xác nhận 49k -- hơn 1 tỷ chả đứa nào đả động. Yên tâm

Mình cũng chân thành khuyên ae. Tự bảo vệ mình thôi khoai nhất là vụ "truy thu lên tới 10 năm".
Bản thân minh thì vẫn đang đợi và đón chờ nó truy thu thôi -_-

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,333
172,358
Latest member
toyotadalat
Back
Top Bottom