Introduce CẦN ÔNG CHÚ VIETTEL VÀO GIÚP

Mình toàn chơi gói 200k. Kéo: Viettel + VNPT :v ... Chơi 2 Line cho nó thông ...

Không biết post vào đâu mob cho em vài ngày...:(

Tình hình là em đang xài gói Office 45MB của Viettel, nhưng lúc đầu không biết trăng sao gì hết mà kĩ thuật lại lắp trên hạ tầng GPON...Hiện tại xài tầm 2 hoặc 3 máy thì ổn nhưng lên 5 máy thì ì ạch kéo không nổi! Test speedtest lúc mạng ngon (vào buổi sáng) thì tầm 40 đến 42MB chứ không lên nổi 45MB, buổi tối tầm 8h thì thôi rồi không qua nổi 30MB!!!

Gọi kĩ thuật xuống thì hỏi em vào facebook vs youtube có mượt không?!!! :( :( :(
Vì gói em có đảm bảo tốc độ quốc tế trên 1MB, nhưng em tải mediafire tầm 700 là cùng, lâu lâu hên lắm thì khoảng 1,8MB...nói hiện trạng xong em anh cho tải 1 file từ link là địa chỉ ip (nhập ip trên trình duyệt vào file), cái này em không rõ nhưng chắc là file từ hệ thống của họ...rồi nói bên em cam kết 1MB, anh coi tải được hơn 5MB/s :( :( :(

Hiện tại em đang ở HCM, anh em nào có làm Viettel hoặc có am hiểu về cách Viettel làm việc cho em hỏi như sau:

1. Gói office 45MB (880.000 VND/tháng) mà kĩ thuật lắp đặt hạ tầng GPON là đúng hay sai? (sau này em nghe nói gói này chỉ lắp đặt trên hạ tầng AON)
2. Nhân viên kĩ thuật cho tải từ link là địa chỉ ip thì có đánh giá khách quan được khi test tốc độ mạng không? (ai biết cái địa chỉ ip đó dẫn đến đâu thì càng tốt host đó của Vietnam hay nước ngoài?)
3. Ai khéo léo thì mách em cách giải quyết vấn đề với, gọi điện tổng đài thì cho nhân viên xuống kiểm tra lấy lệ kiểu này thì chán lắm!!!

Cám ơn mọi người...
đã là quốc tế rồi thì sao có dạng ổn định , nếu bác đầu tư vào viettel lúc này có lẽ sai :D
nói chung lý thuyết thì mạng 45mb vậy thôi , nhưng nhiều khi có thể lên 50mb 60mb , lắm lúc vẫn 30mb 10mb.
mà các bác dùng viettel cứ yên tâm đi , trong năm nay nó có đường cáp quang mới qua hẳn mỹ chứ ko qua singapore hay hk nữa mà :D

Mình toàn chơi gói 200k. Kéo: Viettel + VNPT :v ... Chơi 2 Line cho nó thông ...
Trước mình vẫn xài 2 line nhưng sau vụ đứt cáp định cắt luôn gói 32MB VNPT...đến nay chính thức cắt thì mới phát hiện line Viettel kéo không nổi, trong khi gói 45MB có người xài trên 10 máy chạy vẫn ổn!!! Sài Gòn do có nhiều thuê bao nên Viettel triên khai GPON có lợi cho họ hơn, còn ở các tỉnh có lẽ do còn hạ tầng AON nên ổn định...

Mới nghe thêm gói 45MB nếu AON thì mới 880k, còn GPON thì tầm hơn 300k thôi, bác nào biết chắc xác nhận giùm em?!

lắp vnpt gói 890k đc 70mb nhưng là giới hạn trên, xong nâng lên gói 1triêu1 vẫn được 70mb nhưng là giới hạn dưới

Cám ơn mấy bác đã góp ý, thật tình giờ em cũng chả biết sao. Mới xài được tầm 5 tháng mà kí hợp đồng 24 tháng...bỏ ra số tiền cũng tương đối nhưng cái nhận lại thì chẳng ra gì!!!
Chắc phải vào mạng khác chữa cháy, Viettel coi như bỏ phí rồi!!!...ai có cách nào hay hơn gợi ý em với, làm sao kết thúc hợp đồng sớm với Viettel thì càng hay...
chấm dứt hợp đồng nếu lỗi bên nhà mạng thì không phải bồi thường hợp đồng bạn nhé

chấm dứt hợp đồng nếu lỗi bên nhà mạng thì không phải bồi thường hợp đồng bạn nhé
Cái chính là muốn nó nhận lỗi khó lắm bác ơi! Sợ gọi lên nó cho nhân viên xuống kiểm tra qua loa, ở trên thì đã nâng hoặc mở băng thông cho mình....kiểm tra xong mạng ổn, được vài hôm lại đâu vào đấy!!!

1) mình thấy đa số mạng viettel cáp quang lắp cho gia đình giờ đều GPON nhằm giảm chi phí hạ tầng
2) vấn đề băng thông quốc tế thì chịu hẳn, viettel chuyên có trò bóp băng thông quốc tế mà
3) cái này mình ko rõ.ông anh xài fpt bị bóp băng thông down appstore, gọi làm căng với nhân viên nó mở port hay sao đó, down trang nc ngoài khác vẫn chậm nhưng appstore thì max
làm căng như nào để nó không bóp bác chỉ em với

Thực ra mấy bác hơi nhầm chổ Mbyte/s với Mbit/s đó, cam kết tốc độ quốc tế của viettel gói 45 MB là 1M bit/s nhé,tương đương với tốc độ down trên IDM là 1M bit : 8 = 128 kbyte/s thôi,như gói trên của viettel download max được 45Mbit/s tương đương với tốc độ down trên IDM là 6.625 Mbyte/s thôi (down thứ mấy game trong nước là thấy liền) nên mấy bác cắt hợp đồng thì phần thiệt là mình thôi, 128 kbyte/s thực sự là không cam kết còn tốt hơn,chán mấy nhà mạng việt nam lắm,thằng nào cũng như thằng nào thôi,tối nhiều người xài thì băng thông bị giảm kinh khủng lắm.@_@.

Trước mình vẫn xài 2 line nhưng sau vụ đứt cáp định cắt luôn gói 32MB VNPT...đến nay chính thức cắt thì mới phát hiện line Viettel kéo không nổi, trong khi gói 45MB có người xài trên 10 máy chạy vẫn ổn!!! Sài Gòn do có nhiều thuê bao nên Viettel triên khai GPON có lợi cho họ hơn, còn ở các tỉnh có lẽ do còn hạ tầng AON nên ổn định...

Mới nghe thêm gói 45MB nếu AON thì mới 880k, còn GPON thì tầm hơn 300k thôi, bác nào biết chắc xác nhận giùm em?!
đang xài gói 40mbs GPON 350k / tháng

mình vnpt có 150k mà tải mediafire được ~1mbs rồi. Thấy đường truyền quốc tế VNPT là ngon nhất, trước có xài fpt mà ko bằng. Viettel chưa xài internet của nó nhưng cạch mặt từ lúc xài sim viettel rồi

mình vnpt có 150k mà tải mediafire được ~1mbs rồi. Thấy đường truyền quốc tế VNPT là ngon nhất, trước có xài fpt mà ko bằng. Viettel chưa xài internet của nó nhưng cạch mặt từ lúc xài sim viettel rồi
hiện tại là vậy nhưng hết năm nay viettel nắm trùm mạng quốc tế trong nước nhé :3

Thực ra mấy bác hơi nhầm chổ Mbyte/s với Mbit/s đó, cam kết tốc độ quốc tế của viettel gói 45 MB là 1M bit/s nhé,tương đương với tốc độ down trên IDM là 1M bit : 8 = 128 kbyte/s thôi,như gói trên của viettel download max được 45Mbit/s tương đương với tốc độ down trên IDM là 6.625 Mbyte/s thôi (down thứ mấy game trong nước là thấy liền) nên mấy bác cắt hợp đồng thì phần thiệt là mình thôi, 128 kbyte/s thực sự là không cam kết còn tốt hơn,chán mấy nhà mạng việt nam lắm,thằng nào cũng như thằng nào thôi,tối nhiều người xài thì băng thông bị giảm kinh khủng lắm.@_@.

là sao bạn ? mình ko rành lắm nhưng thường thì lấy tốc độ nhà mạng ra chia 8 là ra tốc độ thực. Như mih gói 8mb/8= 800kbs, mà lúc nào tốc độ cũng hơn 800kbs của nó hết

là sao bạn ? mình ko rành lắm nhưng thường thì lấy tốc độ nhà mạng ra chia 8 là ra tốc độ thực. Như mih gói 8mb/8= 800kbs, mà lúc nào tốc độ cũng hơn 800kbs của nó hết
8mbs/8 mà bằng 800 @@ 1MB/s nhé. nếu chỗ bạn ít người dùng thì nó sẽ nhanh, còn nhiều người dùng thì cứ xác định lag banh chành

8mbs/8 mà bằng 800 @@ 1MB/s nhé. nếu chỗ bạn ít người dùng thì nó sẽ nhanh, còn nhiều người dùng thì cứ xác định lag banh chành

@@ học hành đến nơi đến trốn nó vậy. bạn thông cảm, hehe. Mà mạng nhà mình chung bình 1,2mb/s ko à, ko khi nào thấy 1mb cả. Nói chung lúc nào tốc độ cũng hơn tốc độ cam kết. Cũng ko biết nữa, chỗ mình người ta xài nhiều lắm mà ko biết có xài vnpt ko

0

mới test xong!!!

Mình viettel gói 45m như thớt, lúc đầu mình cũng bị vậy , lúc nào mình dow không dc là gọi lên phản ánh tổng đài, khi nào mình gọi nó thì nói lịch sử phản ánh của mình ngày nào cũng có, bảo nó kiểm tra lại, xong nói nó nếu không khắc phục đc thì trả lại số tiền hợp đồng do mình trả trước. Cuối cùng ngày nào cũng có kỷ thuật xuống kt, khoảng tầm 3 ngày bây là chạy ổn định tới bây giờ luôn

Mình viettel gói 45m như thớt, lúc đầu mình cũng bị vậy , lúc nào mình dow không dc là gọi lên phản ánh tổng đài, khi nào mình gọi nó thì nói lịch sử phản ánh của mình ngày nào cũng có, bảo nó kiểm tra lại, xong nói nó nếu không khắc phục đc thì trả lại số tiền hợp đồng do mình trả trước. Cuối cùng ngày nào cũng có kỷ thuật xuống kt, khoảng tầm 3 ngày bây là chạy ổn định tới bây giờ luôn
Chắc em phải học bác!!! Không xong còn đổi mạng khác...

Announcements

Forum statistics

Threads
419,354
171,405
Latest member
Andylong23
Back
Top Bottom