Các bác cho e tham khảo một chút ạ, mong Admin và các Mod đừng vội close tội nghiệp em.

Beanmonica

Junior
Reactions
32
MR
0.000
Lời đầu tiên em xin lỗi Admin và các Mod, vì e là newbie nên em không biết phải đưa bài này vào đâu. Nên có gì mong Admin và các Mod bỏ qua cho em.
Tiện đây em cũng có vấn đề về ý tưởng kinh doanh cần tham khảo ý kiến mọi người, mong mọi người đóng góp nhiệt tình cho em ạ.
Chả là em và một vài người bạn đang có ý tưởng mở quán Cafe Hitech cho thuê sử dụng các sản phẩm công nghệ cao của 2 dòng sản phẩm là Apple và SS tại chỗ với giá 10k VNĐ/h/sp dành cho những người muốn trải nghiệm sản phẩm cao cấp và mới nhất mà không có điều kiện. Vậy cho em hỏi, liệu phương án này có khả thi hay không? Còn về sản phẩm em dự tính là cứ 3-6 tháng em sẽ thanh lý với giá từ 90-95% giá vốn để thu hồi vốn và mua đợt hàng mới. Dự kiến là mua 100 sản phẩm các loại, 50 cho Apple (IP và Ipad) và 50 cho SS ( Galaxy+Note+SS Tab). Còn giá cafe em dự tính giá từ 20-25k/ly (bình dân ạ).
Mặt bằng quận 1 với giá 20-30T/Tháng.
Em xin chân thành cám ơn Admin và các Mod không gạch bài của em.
Em cũng xin chân thành cám ơn mọi người về ý kiến đóng góp.
Xin chân thành cám ơn.

Thứ nhất chỉ trãi nghiệm thôi chứ ko dùng => sẽ ít ai thuê lắm vì người ta ngại sợ này nọ bảo mình dân quê nhà nghèo bác ở sài gòn củng hiểu mà đúng ko ? Thường người thuê mấy cái này sẽ sĩ diện lắm bác ạ ai củng tỏ ra mình hơn người thà họ bỏ ra mấy tháng lương ra để khoe chứ ko chịu thuê đâu .
Thay vì đó thớt sẽ mua laptop Macbook về cho thuê , người ta vừa uống vì lướt web ko hoặc củng có thể trãi nghiệm mới như bạn nói nhưng ko ai chê bai là nhà nghèo vì thuê lướt web mà ^^ Mục đích có trò lạ để quán đông khách lên thôi bạn ợ chứ thuê chắc lời ko bao nhiêu .

Last edited:
Vâng, ở VN thì IPAD, IPHONE, GALAXY S5 ,... là TRANG SỨC , chứ ko phải sản phẩm công nghệ :)
Nên là họ có thể bỏ tiền để "thuê" cầm đi khoe mẽ , chứ họ ko bỏ tiền để thuê ngồi tại chỗ đâu :(

Và hơn hết giá trị của sản phẩm điện tử nó giảm theo ngày , bác mua thì 100% nhưng liệu sau 1,2 tháng bác có bán đc nổi 50,60% ko?

Nói chung là ko khả thi, bác nên tìm hướng đi khác :)

P/S: với sản phẩm công nghệ, người ko biết xài thì rất nhanh hỏng hoặc trục trặc. Và ko thể bắt đền khách khi cho họ xài đc , còn mang đi sửa thì hơi bị tốn tiền đấy :)

Thớt ơi, mua 1 tháng xài bán lại 90-95% còn khó chứ đừng nói để 3-6 tháng, lại có người sử dụng hàng ngày. Đừng có mơ cái giá đó nhé. 50% là may rồi.
Cực kì k ổn, chả ai rãnh ngồi cả tiếng như thế đâu. Thật đấy, là mình mình cũng chả ngồi đâu.
- Trải nghiệm h bác vô siêu thị hoặc VTA, TGDD chắc cũng thấy không ít người, bác thử bỏ 1 buổi xem người tới đụng và đi mất bao lâu?
- Bác sẽ quản lí ntn khi khách thuê máy? gắn theo sợi dây vào à? Lúc về nó tráo máy tàu thì sao?
- "Không phải đồ mình không cần giữ", lối sống VN đấy, bác nhắm còn được nguyên vẹn không?

p/s : cách nói chuyện có hơi khiêu khích và phũ, mong thớt thông cảm.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,910
171,952
Latest member
quisi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back