Help Bài học chiến thuật POKER cho người mới bắt đầu

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Đây là topic trình bày những bài học cơ bản và cũng là quan trọng nhất cho người mới chơi poker.​
Trước khi đọc topic này,các bạn hãy đảm bảo đã ngó qua 2 topic này để nắm vững những thủ tục khi chơi ban đầu

POKER online - góc nhìn của một game MMO

Hướng dẫn nhận 50$ để khởi đầu sự nghiêp POKER của bạn

Các bạn nếu đã đọc đên đây hẳn đã có sự quan tâm nhất định đến poker.xin nhấn mạnh lại: poker là thể thao trí tuệ - để giỏi thì ta phải học

Mình chưa phải pro đến mức viết toàn bộ những gì ở đây để dạy các bạn bởi bản thân mình còn rất nhiều thiếu sót và chính mình cũng đang cố gắng chinh phục những mục tiêu trong poker.
Mình ở đây không phải để dạy các bạn mà chỉ muốn đứng ở lập trướng hướng dẫn,biên dịch,biên soạn và cô đọng một cách ngắn gọn lại những tài liệu mà mình sưu tầm và thử nghiệm được.
Với cương vị một player,mình đã thử tất cả các chiến thuật trên và thấy nó hoàn toàn ko có gì bàn cãi về hiệu quả,chỉ quan trọng là bạn có làm theo hay không.

Tài liệu mình lấy ở pokerstrategy,các bạn nên hiểu rằng những chiến thuật họ viết ra đều được các pro poker trên thế giới đóng góp ý kiến,cộng với sự tính toán chi li của máy tính điện tử về các xác xuất xảy ra,do đó nếu bạn chưa tìm ra lợi thế của riêng mình thì hãy yên tâm mà đánh theo chiến thuật đó

Toàn bộ những bài học này đều có ở đây: http://www.pokerstrategy.com/strategy/

Bài học đầu tiên: Quản lí bankroll
Đây là bài học đầu tiên,cũng là bài học quan trọng nhất
Chúng ta là dân MMO,ta chơi poker là để kiếm tiền,do đó việc tuân thủ quy tắc quản lí bankroll là điều ko thể thiếu vì nó gắn chặt với lợi nhuận của bạn

_Có những người không biết quản lý việc tiêu xài, mỗi khi có 1 ít là họ dùng ngay. Tài khoản của họ thường xuyên bị rút quá số tiền gửi. Nếu tiền lương họ được trả đều đặn và không phải trả 1 số tiền lớn thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Nhưng nếu đột nhiên họ bị đuổi việc, và việc đó dẫn đến mọi phí tổn vẫn phát sinh mà thu nhập thì không có, cuối cùng họ sẽ phá sản.

Bạn cần phải có tài sản dự trữ
_Trong poker cũng vậy. Bankroll cũng giống như quỹ gia đình của bạn.Nếu nó cạn dần đi thì mọi thứ sẽ kết thúc. Vì vậy, bạn không bao giờ muốn mạo hiểm để mất hết tiền. Cho nên bạn cần phải có tài sản dự trữ. Trong poker, bankroll của các bạn không phải lúc nào cũng đi lên. Đôi lúc bạn không gặp may, và luôn thua bởi những đối thủ khác. Vì thế sự cân bằng về tài sản poker của bạn phải có đủ khả năng để ngăn chặn điều này.
_Mặt khác, bạn không chỉ muốn chơi 1 cách an toàn. Mục tiêu của bạn là nhanh chóng vượt qua những giới hạn, chẳng hạn như bạn sẽ có càng ngày càng nhiều tiền hơn.

Nội dung bài học này liên quan đến 2 vấn đề chính:
* Với số tiền bao nhiêu thì bạn có thể chơi limit nào.
* Khi bị thua hụt thì nên chuyển xuống chơi limit nào.

2 vấn đề này phụ thuộc vào mỗi thể loại và chiến thuật mà bạn áp dụng,mình sẽ đề cập chi tiết trong các bài chiến thuật cụ thể

PHẦN TIẾP THEO: CHIẾN THUẬT POKER----------SẼ SHARE CHO MEM ĐĂNG KÍ THEO LINK INVITE

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,249
171,308
Latest member
gbdoithuong180
Back
Top Bottom