Admin Shin và C50 hãy vào cuộc.

Status
Not open for further replies.
Reactions
93
MR
0.001
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Theo mình quan sát bấy lâu nay forum mình nổi nên một thằng scammer lợi dung các memmber uy tín như: woonline, mrthang,mkcvnvn,....để đi scam mọi người. Để hạn chế rủi ro trong tương lại mình có lời góp như sau: admin Shin nên báo cho C50 vào cuộc đi! Tại vì nó scam quá nhiều rồi. Tính tổng thiệt hại ước tính cũng khá nhiều.Nếu đưa ra tòa thì mình nghĩ cũng ngồi trong nhà đá cũng không ít vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Mọi người đã ai ai cũng đã có proof hết sức rõ ràng và thuyết phục thì sao mọi người không làm. Chắc chắn kiểu j C50 cũng vào cuộc. Admin Shin là người đứng đầu một forum có tiếng tăm trong cả nước, một forum đem đến cho biết bao người công ăn việc làm: cho sinh viên nghèo hỗ trợ gia đình, cho người nội trợ thêm bó rau, cho đứa con yêu của mình thêm ly sữa....Vậy mà cứ để thằng scam kia lấy mất ly sữa của đứa con mình,trong khi mình khó nhọc dành tình thương cho đứa con yêu.
Hãy đến nói với người chuyên môn họ sẽ làm rõ ràng. Chứ để thằng scam này nó lộng hành thì nhấc nhối forum quá, nó làm cho forum loạn hết cả nên. Admin Shin là chủ nên có trách nhiệm chút. Chứ để thằng scam này nó lộng hành mãi rồi còn biết bao nhiêu nạn nhân trong tương lai và rồi còn ai dám gia nhập forum. Theo mình quan sát càng người đóng bảo hiểm thì càng dễ bị thằng scam này lợi dụng. Bây giờ mọi người nháo nhác đổ lỗi cho nhau sao mọi người ko nhờ người chuyên môn vào cuộc, Mình đảm bảo 100% C50 sẽ tìm ra được. Và mọi người sáng uống cafe có báo mới mà đọc fai hơn không. Hãy vote cho admin Shin và C50 vào cuộc.
Vì một forum trong sáng và lành mạnh.

Last edited by a moderator:
c50 vào trong đây rồi khỏi make money online luôn . lại 1 topic nhảm .

Upvote 0
Mình nghĩ chắc có 2 lý do đơn giản thôi:
1. Là lười báo CA.
2. Đụng đến CA mắc công phiền phức (mất thời gian chuẩn bị các thông tin liên quan đến các vụ scam), chưa kể phải đúc lót nó mới làm nhiệt tình.

Upvote 0
:m048: thế cho hỏi thằng đó là thằng nào ?

Upvote 0
C50 vô chết cả lũ chứ chả phải thằng scam đâu nhể :)

Upvote 0
Cũng ko đơn giản như bạn nghĩ.....4r có vài box vi phạm pháp luật......Muốn tìm kẻ scam cũng ko khó? Có thông tin bank VN đó cứ theo đó mà tìm....

Upvote 0
Em đang bận lo mấy vụ khác ngoài đời thực, mấy vụ trên mạng này để rãnh em xử lý nhe anh :binhsua119:

Upvote 0
kêu c50 zô hốt mấy bạn chơi ptu hả bạn @@

chẳng ai thèm động vào mấy bạn đâu! nếu kô ai kiện thì chẳng có c50 nào mà tự dưng ôm rơm cho rặm bụng. Nếu là bạn thì bạn có đi rà soát mất thời gian ko, bởi c50 chẳng biết bạn là ai và chẳng mất thời gian cho mấy cái việc nhỏ nhặt của các bạn. Các bạn cứ kiếm tiền thì chẳng ai động đến bạn đâu.

Upvote 0
C50 vào đây thì hội PTU sẽ ra đi. Và tương lai là anh em sẽ được đóng thuế thu nhập online =))

Upvote 0
admin Shin vào cuộc thì kiểu j C50 cũng vào cuộc. Vì một điều chắc chắn 100% 4room của mình là một forum tiếng tăm. Không ai thèm hốt mấy các bạn đâu.

Upvote 0
MỘt khi có khiếu kiện thì c50 vào cuộc. Họ chỉ điều tra người mà ta kiện. Thằng scam mình nói ở đây là chuyên đi nặc danh mấy pro như: woonline, mrthang, mkcvnvn,....bao nhiêu người nhấc nhối. Nếu là admin hay mod thì mình nên nghĩ để biện fát này. Và Shin là người đứng ra bảo vệ cho forum của mình. Shin chỉ cần kêu những ai đã bị thằng scam trên lừa đảo tổng hợp lại proof và nộp. 100% sẽ tìm ra kẻ gây rối và chiếm đoạt tài sản của anh em.

Upvote 0
bạn có biết c50 mà vào thì hậu quả ntn ko.
HYIP: đầu tư lãi cao, -> cho vai nặng lãi, luật pháp cho phép ko.
PTU: 3x tràn lan
Cái quan trọng là mmo thì có đóng "thuế thu nhập cá nhân" ko. Không đóng thuế thì ca ăn gì của chúng ta mà phải giúp chúng ta. Cái gì cũng có cái giá bạn à.

Upvote 0
Cứ làm như là dính đến C50 đơn giản lắm vậy, bảo nó vào đây điều tra thì nó hốt luôn vài cái box ở 4rum này luôn nhé, đặc biệt là box BET, có khi 4rum đi luôn, đừng có chơi dại chứ

Upvote 0
Nói thì nghe cũng lý,nhưng chủ thớt ko biết làm vậy sẽ đánh rắn động cỏ sao,trước đó đã nhiều thằng liều báo dòm ngó tới miếng ăn và dèm pha dân chúng trong giới MMO rồi,lần này làm lớn chuyện lên chắc chắn sẽ gây chú ý.Và quan trọng là nếu C50 vào cuộc thì các pro thu nhập khủng trong đây có thể bị ảnh hưởng.

Upvote 0
bạn có biết c50 mà vào thì hậu quả ntn ko.
HYIP: đầu tư lãi cao, -> cho vai nặng lãi, luật pháp cho phép ko.
PTU: 3x tràn lan
Cái quan trọng là mmo thì có đóng "thuế thu nhập cá nhân" ko. Không đóng thuế thì ca ăn gì của chúng ta mà phải giúp chúng ta. Cái gì cũng có cái giá bạn à.

yên tâm bạn! Việt Nam mình chưa có thuế cho thu nhập ảo. C50 là cục tình báo chống tội phạm công nghệ cao chứ không fảii là cục điều tra thuế má bạn nhé! Yên tâm 100% anh em mmo kiếm tiền bằng công sức thì ko việc j! ko tin bạn cứ contact hỏi người có thẩm quyền!

Upvote 0
dự là spam post đây mà. nói hay lắm bạn đi báo C50 đi ;))

nếu mem cũ clone nick =>mời đem nick to ra đây
nếu mem mới từ tháng 4 thật: xin lỗi bạn chưa đủ trình để hiểu rõ về 4rum trước khi nói ;))

Upvote 0
bạn nên nắm luật đã rồi hãy tạo topic
nếu bạn muốn báo c50 ít nhất bạn phải cần nhiều yếu tố
tiền bạn từ đâu ra ? ví dụ từ PTC . bên công an yêu cầu bên PTC config cho bạn.. gởi giấy tờ chuyển tiền cho bạn chứ ko phải là mail là xong đâu :)
bạn đã thấy phiền phức chưa ? chưa nói đến khi tham gia MMO bạn đã trốn 1 khoản thuế thu nhập nữa.
còn nhiều lắm bạn à .. nói sơ sơ qua chắc bạn cũng hiểu..

Upvote 0
1. Báo C50 thì box "Gambling & Games" đã ko ít thì nhiều vi phạm pháp luật rồi dù đã có rule hay chú ý gì đó.
2. Nói MMO chứ thực chất 50% cheater cả. Cheat để kiếm sống thôi.
3. Dù đã có C50 nhưng thực chất luật về thương mại điện tử ở VN vẫn còn hạn hẹp. C50 chỉ đủ pháp lí để bắt những j dính đến UG thôi. Còn lại scam kiết gì thì khó mà nắm bắt bằng chứng.
4. Hơn 50% giao dịch trong forum là qua LR. Mà LR không được luật pháp quốc tế công nhận nhé và thậm chí còn bị liệt vào dạng nghi ngờ là 1 công cụ rửa tiền. Cái này bạn nào muốn tìm hiểu thêm thì google sẽ rõ. LR còn tồn tại lâu dài đến nay là do uy tín của nó và độ bảo mật (ngoài ra còn nhiều cái lợi linh tinh như: API, ko bị dispute, ko bị charge-back...). Do vậy, nếu bị scam LR thì miễn truy tố nhé.
Mình biết bạn có ý tốt, topic này ko ít thì nhiều cũng làm scammer chùn tay. Nhưng độ khả thi của việc mời C50 vào cuộc là khó. Bản thân mình cũng bị scam, đã truy đc địa chỉ thằng scam nhưng cũng bất lực. Vụ này nếu biết tông tích scammer, thuê giang hồ xử dằn mặt cho nó tởn thì tốt hơn.

Upvote 0
Nói thì nghe cũng lý,nhưng chủ thớt ko biết làm vậy sẽ đánh rắn động cỏ sao,trước đó đã nhiều thằng liều báo dòm ngó tới miếng ăn và dèm pha dân chúng trong giới MMO rồi,lần này làm lớn chuyện lên chắc chắn sẽ gây chú ý.Và quan trọng là nếu C50 vào cuộc thì các pro thu nhập khủng trong đây có thể bị ảnh hưởng.

C50 họ đã biết thu nhập từ mmo này từ lâu rồi bạn àh! họ thừa biết ai kiếm được bao nhiêu. C50 chiếm đa fần là người làm mmo nên họ hiểu lắm! Người thu nhập khủng và ổn định ở đây có thể định danh được là mấy pro exchange. Nhưng tại sao họ vẫn ko bị đóng thuế, bởi việt nam mình chưa có luật. Ko dễ j mà có luật đó được vì nó không chỉ là ở nội bộ trong nước mà là liên quan tới quốc tế. Họ biết bạn kiếm được bao nhiêu. Tài khoản ngân hàng thì sao. Mình ko có công ty, không mở xưởng, không có hóa đơn, chứng từ....để làm được thuế online vô cùng phức tạp bạn àhh. Các bạn cứ yên tâm kiếm tiền dài dài cho dù một tỉ một tháng cũng ko ai bắt thuế bạn được. Cái mình nói ở đây C50 mình kiện thì nó vào cuộc. 100% là vào cuộc bạn àhh! Với một cá nhân thì nó nhỏ bé nhưng Shin lại đứng đầu một tổ chức thì ko bé chút nào và bắt buộc họ fảii làm tới chốn. Mình thì chưa bị scam lần nào mới xém bị thôi. Nhưng thấy mọi người mất thời gian tranh cãi, trong khi đó thời gian đó các bạn cũng kiếm thêm được chút ít nào đó.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,229
172,279
Latest member
nth110298

Most viewed of week