Waiting for Answer 1000$ payoneer

Status
Not open for further replies.
anh giao dịch inbox hay qua skype thì nó cũng vậy, quan trọng là thông tin gửi và nhận nó phải thống nhất. nếu đã inbox mà người ta send po theo thông tin trong inbox thì phải báo họ gửi lại thông tin để send vnđ ở trên đó, chứ ko phải lấy tt send vnđ ở trên skype. Ai xác nhận được 2 cái đó là từ 1 người đang giao dịch với mình đâu
đó, thì tieubanhan inbox cho thớt mail PO để send, mà tieubanhan lại qua sky để lấy infor bank để thanh toán

cái lí thì để BQT + rule 4rum giải quyết nên mình ko nói. mình chỉ nói cái tình.scam hoạt động trên 4 rum tồn tại được chủ yếu là sống bám vào mấy ông dịch vụ, mấy ông exchange, mấy ông có bảo hiểm. thì hơn ai hết mấy ông hiểu rõ điều đó nhất. thì tốt nhất mấy ông nên giao dịch cẩn thận chút. con đĩa scam còn sống còn hút máu dc là vì nó sống bám vào mấy ông,ko hút máu mấy ông thì hút máu khách hàng của mấy ông. mình làm ăn, mình buôn bán sao lại ko cẩn thận cứ để nó đi theo mình, lợi dụng sơ hở hút máu khách hàng mình. rùi cứ theo cái lí mình ko sai rule mình ko có trách nhiệm là phủi tay là xong dc

đó, thì tieubanhan inbox cho thớt mail PO để send, mà tieubanhan lại qua sky để lấy infor bank để thanh toán
Vậy nó mới có chuyện, đền bù 50/50 hợp lý nhất và công bằng

Qua vụ việc này tieubanhan cũng rút kinh nghiệm cho những giao dịch về sau, mà có được kinh nghiệm bao giờ nó cũng tốn một khoản lệ phí, không ít thì nhiều

cái lí thì để BQT + rule 4rum giải quyết nên mình ko nói. mình chỉ nói cái tình.scam hoạt động trên 4 rum tồn tại được chủ yếu là sống bám vào mấy ông dịch vụ, mấy ông exchange, mấy ông có bảo hiểm. thì hơn ai hết mấy ông hiểu rõ điều đó nhất. thì tốt nhất mấy ông nên giao dịch cẩn thận chút. con đĩa scam còn sống còn hút máu dc là vì nó sống bám vào mấy ông,ko hút máu mấy ông thì hút máu khách hàng của mấy ông. mình làm ăn, mình buôn bán sao lại ko cẩn thận cứ để nó đi theo mình, lợi dụng sơ hở hút máu khách hàng mình. rùi cứ theo cái lí mình ko sai rule mình ko có trách nhiệm là phủi tay là xong dc
hay,like phát:D

Tôi nghĩ nếu tôi tách giao dịch trên topic và inbox là khác nhau (1 bên là Tieubanhan giao dịch với skype...... 1 bên là Tieubanhan yêu cầu chủ topic gửi PO cho mail....) thì Tieubanhan đền 100% ấy chứ. Tieubanhan bảo thớt chuyển thì thớt tin và chuyển, ko quan tâm đến topic kia cũng được

Ở đây có 1 phần lỗi @TieuBaNhan đã không xem xét kỹ đã tạo điều kiện cho scam dẫn đến xảy ra sự việc !
Chưa hiểu về phần này mong mod giải thích hộ. Đã mắc lỗi tạo điều kiện cho scam nhưng sao lại vô tội? Để bạn kia chịu toàn bộ thiệt hại.

Last edited:
Tôi nghĩ nếu tôi tách giao dịch trên topic và inbox là khác nhau (1 bên là Tieubanhan giao dịch với skype...... 1 bên là Tieubanhan yêu cầu chủ topic gửi PO cho mail....) thì Tieubanhan đền 100% ấy chứ. Tieubanhan bảo thớt chuyển thì thớt tin và chuyển, ko quan tâm đến topic kia cũng được
100% thì quá nặng bạn à, vì chủ thớt cũng có lỗi một phần là không chịu check skype mà tieubanhan đã cf

Quan điểm mình thế này:
Comfirm topic chỉ là để đảm bảo 2 người đang giao dịch với nhau là 2 người đó thật, không có hiện tượng giả danh. Vậy cái comment của Tieubanhan ghi rõ là giao dịch với A thì sẽ không chịu trách nhiệm về cái comfirm đó với B (khác A).
Tieubanhan inbox 1 mem bảo ng đó chuyển PO cho tieubanhan thì bạn phải chịu trách nhiệm về đề nghị đó (trả lại hoặc thanh toán tiền).
Hai việc này là khác nhau.

Vậy nó mới có chuyện, đền bù 50/50 hợp lý nhất và công bằng

Qua vụ việc này tieubanhan cũng rút kinh nghiệm cho những giao dịch về sau, mà có được kinh nghiệm bao giờ nó cũng tốn một khoản lệ phí, không ít thì nhiều
Vâng, chứ không thể có chuyện ko chịu phần trách nhiệm nào trong vụ này

đây là 1 vở kịch do fakerau tạo ra, tối hoặc sáng mai mình sẽ phân tích cho các bạn thấy, tối thứ 7 nên mình ko chắc chắn sẽ có ở nhà nên có thể là sáng mai, mong BQT đừng vội đưa ra quyết định ít nhất cho tới khi mình post những phân tích của mình lên. mình cũng xin nói luôn là mình trước giờ ko có làm ăn giao dịch hay wan hệ gì với bác @TieuBaNhan vì mình nghỉ mmo cũng khá lâu rồi và chỉ mới trở lại đây vài tháng, hôm wa mới bán ít $ PO cho bác @congdungdn.

mình wan tâm vụ này và dành cả buổi chiều để phân tích vụ này vì nó ảnh hưởng đến uy tín diễn đàn cũng như các bác trong diễn đàn, có thể nhận định của mình đúng hoặc sai, nếu sai mình sẽ xin lỗi fakerau trong topic này, thanks!
vở kịch hay ko mình ko quan tâm mình có ở đây là muốn xem cái kết luận của BQT nó công minh đến thế nào. Gì cái kết quả 2 mod đưa ra thấy có vấn đề rùi

@cuipap1984 , xử kiểu này bất công quá đi à, ớ ơ:(
Nếu mà cố tình vẫn còn cãi thớt ko có lỗi và người bảo hiểm phải chịu 100% thì quên đi nhé

Cứ luật theo 4r mà xử, tieubanhan vô can rồi

Mình đang ý kiến để phân xử theo chiều hướng hợp lý nhất, chủ thớt cũng không bị thiệt và người đóng bảo hiểm cũng phải có trách nhiệm với những gì mình cf
:D. Vấn đề là kể cả không tính đoạn xác nhận trên topic (Tieubanhan không phải chịu trách nhiệm gì về cái xác nhận đó). Nhưng bạn ấy inbox 1 mem bảo là chuyển PO cho bạn ấy vào mail ...... người kia cứ chuyển thì Tieubanhan phải đền chứ. Đồng ý là Tieubanhan ghi rõ là giao dịch với skype..... trên topic nhưng sao lại inbox người không phải skype đó để bảo họ gửi PO?
Tieubanhan ghi rõ là bạn chuyển PO vào đó, chủ thớt cứ thể chuyển thì Tieubanhan phải theo inbox mà thanh toán chứ, (có thể coi inbox và topic là 2 giao dịch khác nhau thì sao)
anh giao dịch inbox hay qua skype thì nó cũng vậy, quan trọng là thông tin gửi và nhận nó phải thống nhất. nếu đã inbox mà người ta send po theo thông tin trong inbox thì phải báo họ gửi lại thông tin để send vnđ ở trên đó, chứ ko phải lấy tt send vnđ ở trên skype. Ai xác nhận được 2 cái đó là từ 1 người đang giao dịch với mình đâu

Chưa hiểu về phần này mong mod giải thích hộ. Đã mắc lỗi tạo điều kiện cho scam nhưng sao lại vô tội? Để bạn kia chịu toàn bộ thiệt hại.

Quote lại để post vào BQT :D

Thớt giao dịch với tieubanhan.
Lần thứ nhất thớt đã ghi rõ sky của mình "cậu pm skype [email protected] lại xem"
Sau đó tieu ba nhan nói là "đang chat với c qua skype: live:fakerau21_1"

Đáng nhẽ tieubanhan thấy sai sky thì phải nói là
đang chat với sky live:fakerau21_1 chứ không được QT lại là đang chat với cậu.

Khoan nhé, nếu như vậy vẫn chưa xong. Khi tieubanhan xác nhận là đang chat với sky live:fakerau21_1 thì thớt
chưa hề vào xác nhận. Nếu thớt vào cmt "ok, hoặc xác nhận đang giao dịch" thì thớt mới sai.

Chưa dừng lại ở đó, sau cái cmt đó thì tieubanhan chủ động inbox cho thớt, mặc dù chủ thớt chưa vào xác nhận là mình đang dùng sky live:fakerau21_1, vậy thì ai mới là người sai
Còn nếu theo 1 tình huống khác thì là đang giao dịch sky lại chuyển thành giao dịch trực tiếp qua nick 4rum rồi

đây là 1 vở kịch do fakerau tạo ra, tối hoặc sáng mai mình sẽ phân tích cho các bạn thấy, tối thứ 7 nên mình ko chắc chắn sẽ có ở nhà nên có thể là sáng mai, mong BQT đừng vội đưa ra quyết định ít nhất cho tới khi mình post những phân tích của mình lên. mình cũng xin nói luôn là mình trước giờ ko có làm ăn giao dịch hay wan hệ gì với bác @TieuBaNhan vì mình nghỉ mmo cũng khá lâu rồi và chỉ mới trở lại đây vài tháng, hôm wa mới bán ít $ PO cho bác @congdungdn.

mình wan tâm vụ này và dành cả buổi chiều để phân tích vụ này vì nó ảnh hưởng đến uy tín diễn đàn cũng như các bác trong diễn đàn, có thể nhận định của mình đúng hoặc sai, nếu sai mình sẽ xin lỗi fakerau trong topic này, thanks!
Kể cả là dàn cảnh đi nữa, thì cứ nhìn vào CHỨNG CỨ . Nói miệng thì như nào cũng nói được mà!
VÍ DỤ NHƯ NÓI BẠN LÀ CLONE CỦA 1 AI ĐÓ, T SẼ ĐƯA RA PHÂN TÍCH, NẾU SAI T SẼ XIN LỖI B,XONG

Phán thẳng như thế thì đừng nên phân bua "trước giờ ko có làm ăn giao dịch hay wan hệ gì với bác, blah blah blah". Nghe nói hài lắm bác àh.

Kể cả là dàn cảnh đi nữa, thì cứ nhìn vào CHỨNG CỨ . Nói miệng thì như nào cũng nói được mà!
VÍ DỤ NHƯ NÓI BẠN LÀ CLONE CỦA 1 AI ĐÓ, T SẼ ĐƯA RA PHÂN TÍCH, NẾU SAI T SẼ XIN LỖI B,XONG
vậy thôi các bác tự xử nhé, có người có vẻ pro quá nên mình sẽ ko làm việc bao đồng, chưa biết người ta làm gì thì đừng phát biểu như đúng rồi, như vậy là ấu trĩ, không khá lên được
vở kịch hay ko mình ko quan tâm mình có ở đây là muốn xem cái kết luận của BQT nó công minh đến thế nào. Gì cái kết quả 2 mod đưa ra thấy có vấn đề rùi
mình chỉ xâu chuỗi lại sự việc để các bạn có 1 cái nhìn rõ ràng vì việc này ảnh hưởng đến ae cho các giao dịch sau này

Mình thấy bạn @CaptchaDollar nói có phần k hợp lý cho lắm
Lần thứ nhất thớt đã ghi rõ sky của mình "cậu pm skype [email protected] lại xem"
Thường thì các chủ dịch vụ sẽ k chủ động pm khách hàng trước nên thớt cmt câu này sẽ chẳng có ý nghĩa gì, chưa kể trước giờ mn vẫn dùng là ID skype chứ chưa thấy ai phang luôn cả cái mail skype lên, vì làm vậy gây khó khăn cho ng check. Muốn check lại phải search cái mail đó rồi view profile, quá rườm rà nên 99% mn sẽ bỏ qua
Đáng nhẽ tieubanhan thấy sai sky thì phải nói là đang chat với sky live:fakerau21_1 chứ không được QT lại là đang chat với cậu.
Confirm vs 1 ai đó thì phải QT chứ, cái chính là ghi rõ ràng đang gd với... phần còn lại là bên khách check confirm thôi.

Khoan nhé, nếu như vậy vẫn chưa xong. Khi tieubanhan xác nhận là đang chat với sky live:fakerau21_1 thì thớt
chưa hề vào xác nhận. Nếu thớt vào cmt "ok, hoặc xác nhận đang giao dịch" thì thớt mới sai.
Trước giờ các gd đều là bên có bảo hiểm xác nhận cuối cùng, thớt k vào cmt thì đồng nghĩa đã check cf và đồng ý giao dịch.

vậy thôi các bác tự xử nhé, có người có vẻ pro quá nên mình sẽ ko làm việc bao đồng, chưa biết người ta làm gì thì đừng phát biểu như đúng rồi, như vậy là ấu trĩ, không khá lên được

mình chỉ xâu chuỗi lại sự việc để các bạn có 1 cái nhìn rõ ràng vì việc này ảnh hưởng đến ae cho các giao dịch sau này
có góp ý gì thì bạn cứ chia sẻ, để mọi người lấy kinh nghiệm lần sau còn giao dịch tránh scam lợi dụng

có góp ý gì thì bạn cứ chia sẻ, để mọi người lấy kinh nghiệm lần sau còn giao dịch tránh scam lợi dụng
ko cần đâu bác ah, các bạn giải quyết được thì mình ko cần lên tiếng, tự nhiên mang tiếng mắc công

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,683
171,768
Latest member
tuyetthhle961
Back
Top Bottom