Newbie cần help

DatNguyen15

Junior
Reactions
5
MR
0.000
Qua mấy ngày nghiên cứu, hôm nay em lần đầu em thử chơi CPM. Có chạy hitleap trên Sandboxie. Em chơi thử site http://admashmedia.com/ . Có mấy thắc mắc như sau mong các bác giải đáp cho em đc thông ^^!.
1, eCPM em có 0.07 . Vậy là thấp hay cao. Và làm thế nào để tăng đc nó ak.
2. Em nên cài thời gian view blog trên hitleap là bao nhiêu ak? Hiện em đang cài có 10s. K biết có đc k. Sợ có view mà k đc tính trên net.
3. Bác nào tốt bụng chỉ em thêm net để em tập chơi ak :p Inbox cũng đc ak :p
Tks các bác trước :p

Qua mấy ngày nghiên cứu, hôm nay em lần đầu em thử chơi CPM. Có chạy hitleap trên Sandboxie. Em chơi thử site http://admashmedia.com/ . Có mấy thắc mắc như sau mong các bác giải đáp cho em đc thông ^^!.
1, eCPM em có 0.07 . Vậy là thấp hay cao. Và làm thế nào để tăng đc nó ak.
2. Em nên cài thời gian view blog trên hitleap là bao nhiêu ak? Hiện em đang cài có 10s. K biết có đc k. Sợ có view mà k đc tính trên net.
3. Bác nào tốt bụng chỉ em thêm net để em tập chơi ak :p Inbox cũng đc ak :p
Tks các bác trước :p
1. vậy là bt với net này.
2. view 10-15s, tuỳ site nặng hay nhẹ, cậu load trang ở máy thường xem mất bao nhiêu giây thì lên vps + 1 vài giây nữa nếu cấu hình thấp.
3. cậu nên thử qua xtargeting, ìnfinityads ở topic gim.
4. mua thêm vps và dùng tool click, hitleap chỉ dùng khi có nhiều vps.
5. nghiên cứu nhìu hơn nữa :)

1. vậy là bt với net này.
2. view 10-15s, tuỳ site nặng hay nhẹ, cậu load trang ở máy thường xem mất bao nhiêu giây thì lên vps + 1 vài giây nữa nếu cấu hình thấp.
3. cậu nên thử qua xtargeting, ìnfinityads ở topic gim.
4. mua thêm vps và dùng tool click, hitleap chỉ dùng khi có nhiều vps.
5. nghiên cứu nhìu hơn nữa :)
Tks mod very mutch ;)
Em cũng định thử trước, nếu mà ok sẽ đầu tư vps linh tinh. Mod cho em hỏi thêm.
_ Em chạy Hitleap. Vào quản lý blog có 2000 view. Nhưng ở admashmedia chỉ 300 Impressions . Tại sao lại thế ak. Có phải vì để 10s ít quá k ak.
_Mỗi net thường có 3 banner. Có cần phải treo full cả 3 banner k ak. Nếu chỉ treo 1 cái có bị ít tiền hơn k. Tại em thấy bảo 1 blog có thể chơi đc nhiều net. Mà nếu mỗi net đều treo full 3 banner thì có vẻ hơi nặng. Mong mod tư vấn.
_Dùng tool click thì phải đầu tư SSH đúng k ak.
Newbie nên em hỏi hơi nhiều tý mod thông cảm :p

Tks mod very mutch ;)
Em cũng định thử trước, nếu mà ok sẽ đầu tư vps linh tinh. Mod cho em hỏi thêm.
_ Em chạy Hitleap. Vào quản lý blog có 2000 view. Nhưng ở admashmedia chỉ 300 Impressions . Tại sao lại thế ak. Có phải vì để 10s ít quá k ak.
_Mỗi net thường có 3 banner. Có cần phải treo full cả 3 banner k ak. Nếu chỉ treo 1 cái có bị ít tiền hơn k. Tại em thấy bảo 1 blog có thể chơi đc nhiều net. Mà nếu mỗi net đều treo full 3 banner thì có vẻ hơi nặng. Mong mod tư vấn.
_Dùng tool click thì phải đầu tư SSH đúng k ak.
Newbie nên em hỏi hơi nhiều tý mod thông cảm :p
- Vậy là bt rồi đó bạn, mà nên để 15 - 20s để nó có thể load hết ad.
- Tùy net mà nó có count hết 3 banner hay không. Nên chia nhỏ ra nhiều blog khác nhau, để cùng 1 blog quá nhiều net nó load không nổi đâu.
- Có thể tự scan nhưng hơi lâu nhưng đc cái tiết kiệm, tự cung tự cấp đc :))

- Vậy là bt rồi đó bạn, mà nên để 15 - 20s để nó có thể load hết ad.
- Tùy net mà nó có count hết 3 banner hay không. Nên chia nhỏ ra nhiều blog khác nhau, để cùng 1 blog quá nhiều net nó load không nổi đâu.
- Có thể tự scan nhưng hơi lâu nhưng đc cái tiết kiệm, tự cung tự cấp đc :))
Tks bác . Em đí test tiếp đây. Có gì về hỏi sau ak. :p Bác có FB cho em có gì em học hỏi ak :p

chém gió tí,
rate 0.07 như bạn cũng dễ hiểu thôi, vì rất nhiều người chạy hitleap, otohit, ..etc
rate này xin được nhận định nó là thấp, vì sao nói nó là thấp? đầu tháng tới giờ rate mình chưa thấy nó xuống dưới 0.1 ( rate đầu tháng 0.18-0.17, vài ngày gần đây đã giảm mạnh)
time 15-30s nếu có điều kiện, không chơi 10s nhé
ở đây trùm hitleap, otohit chắc là trial mod @mthuyet98 rồi , nếu có đầu tư chiến nên tìm hiểu site khác, admash chiến thêm vào thôi

chém gió tí,
rate 0.07 như bạn cũng dễ hiểu thôi, vì rất nhiều người chạy hitleap, otohit, ..etc
rate này xin được nhận định nó là thấp, vì sao nói nó là thấp? đầu tháng tới giờ rate mình chưa thấy nó xuống dưới 0.1 ( rate đầu tháng 0.18-0.17, vài ngày gần đây đã giảm mạnh)
time 15-30s nếu có điều kiện, không chơi 10s nhé
ở đây trùm hitleap, otohit chắc là trial mod @mthuyet98 rồi , nếu có đầu tư chiến nên tìm hiểu site khác, admash chiến thêm vào thôi
Tks bác góp ý. Tại em mới tìm hiểu đc vài ngày. Mới lập blog chứ chưa dám đầu tư website. Em cũng biết là sẽ hiệu quả hơn nêu chơi vps + tool + SSH. Mà vì muốn thử trước đã mới đầu tư. Vì newbie nên em cũng chưa tìm hiểu đc net nniều. Mới chơi thử mấy net này vì nó chấp nhận blog. Sẽ cố gắng để chơi CPM này chuyên nghiệp hơn ak :D Có gì bác cho em FB em học hỏi ak :D

không biết chơi cái này nên đọc thấy không hiểu gì :(((, cơ mà chủ thớt lượn lờ xem chúng nó nói chuyện với nhau về mấy món này ntn là hiểu ngay ý mà, chứ đi hỏi thì lại ít người nói

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,225
172,268
Latest member
ghetbonchen

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week