Report mod animax1991 làm ăn ko đàng hoàng

Status
Not open for further replies.

vhua56

Junior
Reactions
43
MR
0.001
lẽ ra post vào box report scam nhưng ko hiểu sao vào ko có mục post bài mới.
Tình hình là hôm qua có $214 payza, khách mua hàng trả. đem bán cho site ex $100, nhưng phí cao quá, nên về forum tìm ai mua thì bán.

tìm được bài viết này: https://mmo4me.com/threads/500-payza-18-5-vcb-dab-acb-vtb.252029/#post-4727739
thấy có bảo hiểm, lại là mod nên yên tâm bán ko phải lo nghĩ. rồi click yahoo góc trái cho đỡ bị nhầm yahoo. ok. chát
hỏi nnguồn, hỏi nick mmo4me, hỏi facebook, ok trả lời đầy đủ, đúng ko dám nói gì sai.

bật teamview cho xem nguồn, thì bấm ngay vào mục send money, mail đã copy sẵn rồi nhanh tay pase vào, điền amount, kéo xuống chưa kịp send đã bị mình tắt trình duyệt đi. hnay chuột hết pin, chứ ko tắt được từ ngay lúc ông điền số tiền, thấy đã nghi nghi rồi.
hỏi sao làm thế bảo trước giờ mua payza đều làm thế. mình ít dùng payza, nhưng nếu đã bán thì send tiền phải là việc làm của mình, chứ sao lại làm như thế được. kể cả là phải trực tiếp phải xem send tiền, thì teamview như thể, chát bảo mình send tiền cũng ok. làm như thế thì chịu.
cũng may ko mất tiền, chứ ko mất thì chả kêu được ai, người mua lại là mod nữa thì tiếng nói của người mới có hơn chục post trên forum có ai nghe?

bài này mình ko bảo mod scam, hoặc nếu như mod đúng, bán payza thì người mua được phép teamview và gửi tiền của người bán thì mình cũng ko biết nói gì hơn. mình ko bán nữa, bán cho site ex mất phí nhưng an toàn hơn. đây là log chát đầy đủ

Có cho Smod mã pin hay ko mà bảo là tự chuyển được? :D:D:D

Upvote 0
Do có 1 số bạn không biết dùng Payza nên nhờ mình gửi $ dùm ( Chọn type, nhập ghi chú, ... ) , mình cũng có xin lỗi bạn do không nói trước về vấn đề này rồi. Dù có nhập nhanh thế nào đi nữa thì tới bước tiếp theo mình cũng phải hói PIN để gửi. Không biết bạn còn thắc mắc gì không?

Upvote 0
Do có 1 số bạn không biết dùng Payza nên nhờ mình gửi $ dùm ( Chọn type, nhập ghi chú, ... ) , mình cũng có xin lỗi bạn do không nói trước về vấn đề này rồi. Dù có nhập nhanh thế nào đi nữa thì tới bước tiếp theo mình cũng phải hói PIN để gửi. Không biết bạn còn thắc mắc gì không?
bạn có thể nói cách gửi, mình biết phải gửi thế nào.
hoặc bạn sợ như thế, sao ko bảo với mình là bạn teamview và sẽ send tiền? nói trước là được rồi. đây mau mau mải mải send tiền, mình ko phải nói bạn scam, nhưng lần sau mua bán phải đàng hoàng

Upvote 0
Cậu cứ yên tâm là chỉ thao tác sẵn thôi vì Mod nghĩ cậu bán, còn nếu ko có PIN thì cũng ko thể nào nhấn send đc tiền của cậu đi, nên kiểu gì trước bước send thì cũng phải dừng lại hỏi cậu PIN

Dù cậu có tắt trình duyệt kịp hay ko thì nếu cậu ko nói mã PIN thì cũng ko ai chuyển tiền của cậu đc, cái này chắc do bệnh nghề nghiệp của Mod trong giao dịch thường team view chuyển tiền giúp cho Mem chứ ko phải tự tiện. Vì chắc chắn ko giao dịch thành công nếu cậu ko muốn và ko đưa PIN, khi đó Mod cũng xin lỗi trên yh rồi, nên mình nghĩ việc này ko phải là làm ăn ko đàng hoàng đâu :)

Upvote 0
hoặc bạn sợ như thế, sao ko bảo với mình là bạn teamview và sẽ send tiền? nói trước là được rồi. đây mau mau mải mải send tiền, mình ko phải nói bạn scam, nhưng lần sau mua bán phải đàng hoàng
Chuyện có như thế mà cậu cũng lập topic nữa! Tốn tài nguyên Forum quá!

Upvote 0
ok, mình biết post lên đây cũng chẳng nói được gì, ai cũng sẽ nói lại cho mod, đặc biệt là smod.
nhưng mình ko nghĩ là dù bán tiền gì người send cũng phải là chủ account, trong trường hợp ngoại lệ, thì yêu cầu nói rõ là "tôi sẽ teamview và send tiền, để tránh send ko đúng cách"
ko phải làm ăn ko đàng hoàng, nhưng thế này là ko cẩn thận. tự ý nhanh tay send tiền của người khác như thế ai mà ko lo, ko nghi ngờ

Upvote 0
Có lẽ vì mình vội qua nên tạo cảm giác bất an cho cậu, mình cũng đã đồng ý là mình sai do không nói trước về vấn đề send tiền sau khi check nguồn rồi. Dù sao cũng cám ơn bạn vì topic này, lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm nói rõ hơn cho bên bán hiểu.

Upvote 0
Chuyện có như thế mà cậu cũng lập topic nữa! Tốn tài nguyên Forum quá!
vâng, thế thì close luôn và ngay hộ cái.
mình chỉ muốn đưa lên đây để cho lần sau mod cẩn thận hơn. người bán cũng biết để tránh những trường hơp như của mình.
đây chỉ là một bài trong hàng trăm nghìn baì của forum. nếu thấy nó quá lãng phí tài nguyên forum thì có quyền xóa nó đi

Upvote 0
Thứ nhất: không có pin k thể send được, dù thao tác nhanh như tên lửa, bạn cũng k tắt cũng chẳng sao, nên chỉ là thói quen của ông mod
Thứ 2: chuyện nhỏ như con thỏ thế này và ông mod cũng đã xin lỗi rồi có cần phải lên post bài k
Thứ 3: chuyện này mod k hề sai và bạn thì làm quá lên chứ chẳng cần quái gì tôi phải đi bênh mod cả

Upvote 0
vâng, thế thì close luôn và ngay hộ cái.
mình chỉ muốn đưa lên đây để cho lần sau mod cẩn thận hơn. người bán cũng biết để tránh những trường hơp như của mình.
đây chỉ là một bài trong hàng trăm nghìn baì của forum. nếu thấy nó quá lãng phí tài nguyên forum thì có quyền xóa nó đi
Mình ghi nhận góp ý chân thành của bạn, và sẽ không để bất kể trường hợp tương tự nào xảy ra. Chuyện cũng không có gì quá lớn, nên mình xin phép được close luôn nhé để tránh mất thời gian của mọi người.

Close!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,910
171,952
Latest member
quisi

Most viewed of week