Help [maxryan9999] Có ai dùng system SonicR không cho Max hỏi chút ?

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Google Plus
Follow me on Google Plus
http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=114792

Max đang quan tâm cái system này hiện nay được nhiều ae reply post bài trao đổi nhất . Ai đọc hiểu tiếng a tốt 1 chút có gì pm yahoo Max thảo luận nhé

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 08:29 PM ----------

@traderathome : please comment about my chart

seems it different with you . are you send your indicator for me ?

sr , please don't ignore me if you don't like this reply

P/s : my english is bad . i studying english if you like can help me :D

attachment.php

sys này hoạt động bằng cách đếm sóng kiểu như eliot hay sao ý...

"Trend line,S & R, Wave analysis and Price action" cái system nào mà chả cần đến cái này :|, chỉ có cái thêm nữa là phân tích sóng thì không phải ai cũng dùng và lúc nào cũng dùng được mà chủ yếu cũng chỉ là đi theo trend, dựa vào S&R mấy cái kí hiệu H HH HL L LL HL thì cũng tưong tự như S&R mà thôi :D còn Price action hay nói cách khác mà market sentiment tức là dựa vào tâm lý thị trường, giá nó hoạt động như thế nào?. Trong system này mình ân tượng của với cái dãi màu trắng đó trong nó có vẻ giống với cách hoạt động của MA nhưng mà so với Ich thì mình thấy nó vẫn thua xa bởi nó hoạt động kiểu 2 đừong song song và chạy theo giá như thế thì không thể ngon hơn được( giá trên dãi thì up, dứoi dãi thì down, dãi đi ngang thì sideway. Hiểu một cách đơn giản là như thế). Theo mình cậu cứ học hỏi từng system mục đích chủ yếu là học cách sử dụng và biết nhiều indicator thôi ! còn đừng cố hoạt động theo system của họ làm gì chắc chắn không dùng đựoc như họ mô :D...chưa kể cái topic này từ năm 2008 rất lâu !

đã từng dùng system này, ko fải là ko đúng. mình cũng thử nhiều system có lượt commt cao luôn rồi. và mình chỉ mới chơi. từ đó mình suy ra tnày. khi mình tìm hiểu những system này có những rules của nó, mình học hỏi từ những rules đó, chứ mình ko học từ system. bvì sao, bvì bạn có biết những ng tạo ra những system đó, kinh nghiệm của họ đã lâu lắm rồi, và sau bao lâu đó họ tự đúc kết cho mình một loại system cho bản thân. đồng quan điểm với niceday, systems chỉ để tham khảo chứ để áp dụng theo hay blablabla thì còn xa lắm. vì mình ko đủ kinh nghiệm để thấy những dấu hiệu trong những system của họ như họ đc. đó là tại sao đọc ở đâu ngta cũng bảo hãy tư xây cho mình 1 system riêng. system nghe công phu chứ cũng chỉ là những indi cơ bản cộng lại mà thôi. của mình thì sẽ theo cách của mình

system này dùng kết hợp giữa VSA (volume spread analysis) và các mức cản mà system tự động đưa ra hằng ngày .Trước đây mình cũng dùng qua nhiều system đủ thể loại indi .nhưng mình cho rằng nếu hiểu được hết bản chất của VSA thì bạn đã thành công rồi vì nó phản ánh được tâm lí thị trường .Biết đi theo tâm lí số đông trong thị trường này là bạn đã chiến thắng rồi đó .

Nếu bạn biết chút tiếng anh thì bạn nên tìm hiểu cuốn Master the Markets .Có thể tìm những thứ quan trọng chứ đọc hết cuốn này cũng xương đấy

thằng này chơi ít dụng cụ phân tích .......trao đổi vể indicator à

Announcements

Forum statistics

Threads
419,896
171,942
Latest member
hangtran16

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week