• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất - Ngân hàng giao dịch
    • [Sell] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, [Buy] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) sang Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có)
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Điều kiện giao dịch PP tại Forum

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,291
MR
49.083
Chào các bạn,

Giao dịch PP ngày càng diễn biến phức tạp hơn nên BQT buộc phải xiết chặt lại để giảm rủi ro cao nhất tới các Members. Đây là một số thay đổi cho những người muốn giao dịch PP tại Forum:
  1. Với giao dịch bán < $100tối đa $300/tuần/7 ngày:
    • Các bạn vẫn có thể tạo Topic giao dịch bình thường tại Forum
  2. Với giao dịch bán > $100:

Phương pháp xử lý các Topic vi phạm:
  1. Lần 1: Cảnh cáoMove vào Recycle Bin
  2. Lần 2: BANNED Forever

Vì sự an toàn của tất cả mọi người, nếu các bạn thấy ai vi phạm thì Report ngay lập tức với BQT để được xử lý nha. Các bạn nên sử dụng Trung Gian và nghiên cứu cách kiểm tra nguồn kĩ để bảo đảm an toàn hơn nha.

Note: Nội quy Post bài có thể được thay cho phù hợp với từng chủ dịch vụ và hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này.

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

mừng quá có cái để an tâm hơn rồi , tính mua PP mà cứ sợ bị Dis

Cảm ơn @Shin đã ra rule rất hợp lý để tránh thiệt thòi cho các anh em mua và bán
Mong các bạn member thực hiện tốt vấn đề này

Vì rule này mới ra cho nên mình sẽ chính thức áp dụng từ thứ 2 tuần sau ngày 08/06/2015
Mong các anh em lưu ý

khảng trên 100$ with về cho rồi ver chi mắc công:D:D:D:D:p:p. Có 200$ bán đã đời k bán đc nên with cho rồi:D

Mình thấy vẫn còn khá lỏng lẻo. Lẽ ra phải giới hạn thành viên hoạt động trên forum lâu hơn và số bài viết nhiều hơn.
Thông tin vevify của thành viên phải được BQT lưu lại để có thể kiện cáo về sau.
Nạn scam PP trên mmo giờ thành dịch rồi.

hỏi ngu tẹo, em sell 99$ mỗi lần đc ko :D

mình ở nha trang, chả có ai ở nha trang để mà verify nhỉ :D

Chuẩn như cơm mẹ nấu. ít ra thành viên 1 năm hay sao cho hướng chặt chẽ hơn. Vì ai cũng biết CMND và Hoá đơn đều Fake được.

Mình thấy vẫn còn khá lỏng lẻo. Lẽ ra phải giới hạn thành viên hoạt động trên forum lâu hơn và số bài viết nhiều hơn.
Thông tin vevify của thành viên phải được BQT lưu lại để có thể kiện cáo về sau.
Nạn scam PP trên mmo giờ thành dịch rồi.

Thế nếu lách luật, bán nhiều lần 99$ thì sao sếp?

Chuẩn như cơm mẹ nấu. ít ra thành viên 1 năm hay sao cho hướng chặt chẽ hơn.
Như mình tham gia chưa đủ 1 năm không đc mua, dù đã gd nhiều trên fr, chua có phốt nào?
Mình nghĩ thời gian tham gia không quan trọng, quan trọng là ý thức và có trách nhiệm.
Nếu mới chưa gd thì bắt buộc gd qua tg chắc hợp lí hơn

Nếu thành viên mới thì ko được lập topic mua bán mà phải giao dịch với các Exchanger hoặc các member lâu năm, như vậy mới tránh dc scam tốt hơn. Giới hạn 1 năm là hợp lý.

bạn up cái cmnd với cái hóa đơn là được mà. Cần gì ở đâu
nói thật chứ mình ở trọ, muốn very lâu rồi mà chả có cái hoá đơn nào

Verify thông tin cá nhân nên giảm bớt thủ tục !

Quan trọng là phải xác thực cái CMND đó có phải là chính chủ hay không?

Verify thông tin cá nhân nên giảm bớt thủ tục !

Trách nhiệm và Ý Thức trên MMO này hiếm lắm...nên chưa biết được...hạn chế được phần nào thì hạn chế thôi...

Như mình tham gia chưa đủ 1 năm không đc mua, dù đã gd nhiều trên fr, chua có phốt nào?
Mình nghĩ thời gian tham gia không quan trọng, quan trọng là ý thức và có trách nhiệm.
Nếu mới chưa gd thì bắt buộc gd qua tg chắc hợp lí hơn

luật vẫn khá lỏng lẻo như bạn ở trên nói cứ bán mỗi lần 99$ chẳng phải không cần veri sao. Giả dụ mình có 200$ mình bán làm 3 4 lần vậy cũng hết

luật vẫn khá lỏng lẻo như bạn ở trên nói cứ bán mỗi lần 99$ chẳng phải không cần veri sao. Giả dụ mình có 200$ mình bán làm 3 4 lần vậy cũng hết

luật quốc tế còn chả làm gì đc, ví dụ buôn thuốc lá ở vn 149 bao....

giả sử tạo topict bán 90$ PP nguồn sạch, bán xong rồi hỏi người mua có muốn mua nữa không bán tiếp nè, vậy nếu người mua muốn mua và bán thêm $ nữa, lúc này gd do hai bên thỏa thuận, khi có rủi ro thì cũng vậy,....

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week